Na tuinamishe vichwa vyetu Bwana, tunapokusanyika hapa asubuhi hii njema ya Pasaka, tunaona chipukizi ndogo zikichipua, nyuki wakiruka na kuingia mle, wakapata riziki yao, ndege wakiimba kama kwamba mioyo yao itapasuka kwa shangwe, kwa sababu kuna Pasaka fulani. tunaamini ya kwamba ulimfufua Yesu katika wafu miaka mingi iliyopita. Leo nasi tunaisherekea siku hii ya ukumbusho. Pasaka na ije miongoni mwetu sisi sote leo. Tujalie sisi kama watumishi wake kulifahamu neno lake ya kwamba tulikuwa katika ushirika wake wakati huo na ya kwamba sasa tumefufuka pamoja naye na tunaketi pamoja katika ulimwengu wa Roho. Ibariki ibada hapa maskanini na kote nchini, ambapo inaenda kwa simu hii. Waponye wagonjwa wote na wanaoteseka, na iwe pasaka kwa ajili yao pia, na kutoka katika magonjwa wapate nguvu na hao waliokufa katika dhambi na maovu na waishi leo kwa njia ya Kristo, nasi tutakusifu wewe, kwa kuwa tunaomba hayo katika jina lake, amina. Hakika nayehesabu haya kuwa ni majaliwa ya ajabu sana asubuhi ya leo kurudi tena hapa Jeffersonville, Indiana kwa kuwa pamoja na kusanyiko hili kuu, kanisa limejaa kabisa na wanasimama, na kando kando, na huko nje, na mahali pa kuegeshea magari, na kila mahali, kwenu ninyi watu kwenye simu na kote nchini. Ni asubuhi ya kupendeza sana hapa. Saa kumi na moja asubuhi ya leo, rafiki yangu mdogo mwenye kifua chekundu aliruka dirishani akaniamsha. Ilionekana kana kwamba moyo wake mdogo ungepasuka, akisema amefufuka. Daima nimewazia juu ya ndege huyu mdogo kuwa ni rafiki yangu, kwa maana nampenda kama vile hadithi kumhusu yeye inavyosema. Ndege mdogo wa udhurungi alimuona yeye akiteseka msalabani, ambapo dhambi ilikuwa imemweka bila. Shaka maskini ndege huyo hakuwa na dhambi, haikumbidi yeye kufa kwa ajili ya mas maskini ndege huyo bali aliruka akaenda msalabani na kujaribu kuitoa ile misumari kwa mikono yake midogo, midomo yake midogo. Ndipo akafanya kifua chake chote kuwa chekundu, na hivyo ndivyo ninavyotaka changu pia, kama ngao ya kujaribu kukinga jambo hili tukufu ambalo alilifia, tukitambua ya kwamba wakati wetu ni mdogo hapa, hasa kwa hao marafiki wanaosikiliza kwa simu asubuhi hii ningetaka kuelekeza macho yenu asubuhi ya leo kwe, kwenye picha ile ambayo wakati fulani uliopita ilipigwa na kamera uh, ya ono nililokuwa nimeona hapa maskanini la kuwama Indiana kwenda Arizona, ambapo ilikuwa ni kutane katika mfano wa piramidi na malaika saba bila kujua ambalo lingetukia baadaye, nilipofika kule, nikifikiri ilikuwa ndiyo mwisho wa maisha yangu na kwamba hakuna mtu angaliweza kustahimili mlipuko huo. Nami nina hakika ni nyote mna kifahamu kisa hicho. Alafu tena kwenye yale magenge ya Sabino, asubuhi moja kama hii nilipokuwa katika maombi, kulikuweko na upanga uliowekwa katika mkono wangu na kusema, hili ni neno na upanga wa neno Baadaye wale malaika walitokea kama ilivyotabiriwa, na wakati huo huo kiku, kikundi kikubwa cha mianga kikaondoka mali nilipokuwa nimesimama na kupanda juu maili thelathini hewani na kufanya duara kama mabawa ya wale malaika na kuchora angani mfano wa piramidi katika kundi lile lile la malaika lililotokea. Sayansi ilipiga picha hiyo kotekote kutoka Mexico ilipokuwa inasogea kutoka Arizona ya kaskazini, ambako Roho Mtakatifu alisema ningekuwa kuwa nimesimama maili 40 kaskazini mashariki mwa Tucson, kisha ikapaa hewani, na gazeti la Life lilichapisha hizo picha kitu fulani kisichoelezeka juu sana hewani, ambako hakungeweza kuwa na unyevu, ambako hakungeweza kuwa na mivuke ya kitu chochote, maili 30 kwenda juu na maili 27 kutoka upande mmoja hadi mwingine, na ikipanda juu moja kwa moja kutoka walipokuwepo wale malaika. Sasa waliuliza uliza wapate kujua, sayansi mmoja e, wao huko Tuksoni alitaka kujua ina maana gani, bali mimi sikuwaambia? ninyi nyote mlijua jambo hilo, lilikuwa limesimuliwa hapo awali, bali halikuwa kwa ajili yao, lilikuwa kwa ajili yenu. Na kwa hiyo yeye alinena nami hapo, akasema, zile muhuri saba zitafunguliwa, zile siri saba, ile siri yenye sehemu saba ya Biblia ambayo imefungwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu itafunuliwa. Nasi tukali tu kundi dogo nyenyekevu tukilinganishwa na ulimwengu wote, tumezifurahia baraka hizi kuzisikiliza hizo siri, ndoa, talaka, uzao wa nyoka, maswali haya yote mbalimbali yamekwisha kufunuliwa kwetu kabisa. Sina mwanadamu bali na Mungu mwenyewe ambaye amezifungua hizo siri saba juu ya kile kanisa lilichokuwa, jinsi lilivyokuwa katika Kristo hapo mwanzo, na jinsi litakavyofunuliwa katika siku ya mwisho. Na sasa hili lilipokuwa linapaa linapa juu, tuna hiyo picha huko nje kwenye ubao, lakini basi nina picha iliyopo hapa, kama mkiangalia, kama ilivyokuwa katika gazeti la Life bali sijui kama wasikilizaji wangu wanaonekana hapa, wamepata kweli kuiangalia picha hii. Mnaona, mnaona inavyopasa. Mnakumbuka nilikuwa nina ubiri wakati ono hili lilipokuja juu ya somo la kitabu cha Ufunuo, ambapo mahakimu wa kale, ambapo tunamwona Yesu katika Ufunuo mmoja, tulipoanza kuzifungua zile muhuri saba ama zile, ama zile nyakati za kanisa, hasa kabla tu ya kufunguliwa kwa zile muhuri saba, Kristo alikuwa amesimama akiwa na nywele kama sufu nyeupe. Nami nikawasimulia jambo hilo ya kwamba mahakimu wa kale wa Kiingereza na mahakimu ma wa zamani za kale walipoenda mahakamani maka, kuapishwa, walipewa mamlaka yao kuu, walivaa wigi nyeupe kama ilivyokuwa juu ya vichwa vyao kuonyesha mamlaka yao kuu. Vema, kama utaigeuza hiyo picha namna hii na uangalie, labda waweza ukaiona kutoka kwa wasikilizaji, ni Kristo. Angalieni macho yake yakiangalia hapa kikamilifu tu iwezavyo kuwa, amevaa ile wigi nyeupe ya u, uungu mkuu na hakimu wa mbingu zote na nchi. Je, mnaweza kuyaona macho yake, pua, kinywa chake? Igeuzeni tu picha kutoka upande huu jinsi walivyokuwa wamefanya, upande huu jinsi inavyopaswa kuwa, nanyi mnaweza kuiona yeye ndiye hakimu mkuu. Hakuna mwingine ila yeye, na huo ni utambulisho mkamilifu tena thibitisho ya kwamba ujumbe huu ni kweli. Hii ndiyo ile kweli ni kweli na kumfanya yeye si nafsi ya tatu bali nafsi pekee, akiwa na nyeupe. Mnaona, mnaona weusi uso wake, ndevu zake na macho yake pia. Angalieni yeye, anaangalia kutoka kwake, inakuja nuru hii inayoangaza upande wa kuume ambako anaangalia. Na msalabani huko ndiko alikoangalia upande wa kulia, ambako alimsamee yule mwenye dhambi. Katika nuru ya kufufuka kwake, tungali tunasonga mbele katika jina lake. Ningetaka asubuhi ya leo kwamba ningalikuwa tu na wakati mwingi wa, wa kutumia juu ya matukio haya ya ajabu ambayo bila shaka kabisa yamethibitishwa kwa miaka thelathini iliyopita ama miaka thelathini na mitano papa hapa kwenye kanisa hili tangu kule chini mtoni, wakati nuru ile ile iliposhoka chini hapa Jeffersonville katika mwaka wa elfu moja mia tisa thelathini na tatu, na kunena maneno hayo, kama Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia kule kuja kwa kwanza kwa Kristo, ujumbe wako utakutangulia kwa pili tuko katika wakati wa mwisho, nasi tunaona jambo hilo mara kwa mara. Tunashangaa kwa nini haujasambaa kote duniani. Labda wakati mwingine tutapata wakati wa kueleza jambo hilo, Mungu akipenda. Sasa na watakeni mfungue ka, katika Biblia zenu kama tunavyoamini daima ya kwamba neno la halina budi kutangulia kusomwa kwa neno daima. Mimi ulisoma hilo kwa maana hilo, maneno yangu ni neno la mwanadamu litashindwa, bali neno la Mungu aliwezi kushindwa kamwe. Sasa tu, tutasoma kutoka kwenye maandiko matakatifu somo fulani nasi tunawatakeni mfungue kwanza, kutoka kwenye sehemu tatu katika Biblia ambazo nimechagua kusoma. Moja ya hizo iko katika Ufunuo sura ya kwanza na aya ya 17 na 18. Hapa ndipo alipotokea na nywele zake nyeupe kama sufu, na miguu yake ilikuwa kama shaba. Na halafu nawatakeni pia mfungue katika Biblia zenu Warumi nane kumi na moja. Nimechagua asubuhi ya leo mahali pa tatu na ku, pa kusoma kutoka kwenye maandiko matakatifu kwa ajili ya ujumbe wangu leo ambao Bwana ameweka moyoni mwangu kwa ajili ya kufufuka. Alafu nawatakeni mfungue pia Marko 16, moja na 2. Humo nitatoa fungu la langu la, la maneno sasa katika Ufunuo 1:18 tunasoma maneno haya, 17 na 18, na nami nilipomona nalianguka miguni pake kama mtu aliyekufa akaweka mkono wake wa kuume juu yangu akisema, usiogope. Mimi ni wa kwanza na wa mwisho na aliye hai, nami nalikuwa nimekufa na tazama, ni hai hata milele na milele, amina. Nami ninazo funguo za mauti na za kuzimu na katika Warumi sura ya nane na aya ya kumi na moja tunasoma haya: lakini ikiwa Roho wake yeye aliyemfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu, yeye aliyemfufua Kristo katika wafu ataiuisha na miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa Roho wake anayekaa ndani yenu. na sasa katika Marko sura ya kumi na sita, ile sura ya kufufuka, sura ya kumi na sita aya ya kwanza na ya pili. Hata Sabato ilipokwisha kupita Mariamu Magdalene mamaye na Mariamu mamaye Yakobo na Salome walinunua manukato, wapate kwenda kumpaka hata alfajiri mapema, siku ya kwanza ya juma wakaenda kaburini, jua lilipoanza kuchomoza. Sasa somo langu wa asubuhi ya leo, nataka kuchukua somo ni kuchomoza kwa jua, na kichwa cha somo nataka kutumia nguvu za kuisha. Sasa mnajua, labda mmekuwa mkisikiliza redio na wahudumu mbalimbali wakizungumza na ndugu yetu mwema Nevu asubuhi ya leo akizungumza juu ya somo lake la Pasaka juu ya ufufuo. Uh, nami nilifikiri labda ningelilichukulia njia tofauti kidogo si kwamba niwe tofauti bali kuongezea kitu kidogo zaidi labda katika upande mwingine kwa ajili yenu. Maandiko, kila upande unaoende unaoendea kwenye maandiko hayo, kila mara umtangaza Yesu Kristo. Uwezi kuliepuka jambo hilo kwa nje yoyote, daima yanamtangaza yeye. Sasa wakati ulimwengu leo katika ibada ibada ya ya ukumbusho ama tuseme angaa Marekani na sehemu hii ya dunia, asubuhi ya leo katika makanisa na kila mahali wanasherehekea kumbukumbu la, la ushindi mkuu sana kuliko ushindi aliopata kuwa nao mwanadamu. Nafikiri kama Mwokozi wakati alipokufa, ama kama mtoto mchanga wakati yeye alipozaliwa. Yeye asingalikuwa hapa pasipokuja duniani na wakati alipokufa, bila shaka yeye alifanya upatanisho kwa ajili ya dhambi yetu. Lakini hata hivyo kumekuweko na watoto wengi wazuri na wachanga waliozaliwa, na kumekuwa na watu wengi ambao wameteseka na kufa kwa ajili ya kusudi halisi, bali hapata kuweko na mmoja ambaye angaliweza kujifufua tena mpaka siku hii. Sasa hilo ndilo juma lililokuu sana katika historia Sherehe kuu sana ya wakati wote, Pasaka. Hii ndipo ambapo yeye alithibitisha alikuwa aliyokuwa amesema. Mwanadamu anaweza kusema mambo, bali hayawezi hasa kuaminiwa kabisa mpaka yatakapothibitishwa kuwa ni kweli. Na kama Mungu ambaye alisema, jaribuni mambo yote, lishikeni lililo jema yeye asingeweza kuwaambia mfanye jambo ambalo asingeweza kufanya yeye mwenyewe. Kwa hiyo, yeye alithibitisha huyu alikuwa ni nani aliyekufa kwa ajili ya dhambi zetu. Na sasa hii si siku ya ukumbusho tu wa haya maua yote mazuri ya Pasaka na kofia za Pasaka na sungura wa pinki na kadhalika, ambayo tumeingilia na sherehe takatifu ambazo ni sawa, bali hili silo jambo halisi. Kwa njia hiyo, kama vile watu siku hizi wanavyojaribu kusema, inatupasa kutawadhana miguu mara moja kwa mwaka, Alhamisi na Ijumaa, inatupasa kufanya ushirika na mafundisho yote mbalimbali mbali ya wao wanabishana kama inapaswa kuwa siku hii ama siku ile, ama kama inapaswa kuwa siku ya Sabato ama siku ya kwanza ya juma. Ama mambo haya yote ni mapokeo tu. Yatakufaa nini yoyote ya hayo, kwamba ulikuwa na kwa, Kwaresma ama hukuwa na Kwaresma? Iwapo hamna uhai ndani yako, ni kumbukumbu tu ambayo hamna kitu dhidi yake, bali bila shaka wao wametekeleza mapokeo yao, lakini wakaliacha jambo lililo muhimu. Shetani hajali wewe ni wa dini namna gani, ama jinsi uko sahihi katika mafundisho yako. Kama ukikosa ukikosa uo uzima, wewe utafufuka kwa vyovyote hata uwe wa dini jinsi gani, uwe mwema jinsi gani, umekuwa ama utakuwa mfuasi wa makanisa mangapi, haijalishi hata kidogo isipokuwa umezaliwa mara ya pili. Kwa hiyo, kama Mungu alimfufua Yesu kutoka kwa wafu, je, yeye alimfufua kwa ajili ya ukumbusho? Na je, asubuhi hii ya ufufuo nisi siku moja tu katika mwaka ama siku fulani ambayo sisi husherehekea jambo hili ama sisi ni wafadhiliwa wa kufufuka kwake? Hii ina maana gani kwangu? Ina maana gani kwako? Sasa tunaamini kwa imani kwa ya kwamba yeye alifufuka katika wafu, lakini jambo hilo linanihusuje? Hiyo ilikuwa miaka elfu mbili iliyopita. Sasa kupata somo hili, kwa vile nilikuwa nimechoka mkono wangu wa ukiniuma kutokana na sindano alizonidunga yule nesi, kwa kuwa tunaondoka kwenda nchi za ng'ambo. Sasa kama mjuwavyo, mnamo siku chache nami sina budi kudungwa sindano hizi, mimi na mwanangu, pamoja na kipindupindu, homa ya manjano na kila kitu. Nilikuwa nimechoka sana, si zikinifanya niugue ambapo Kaisari anakutaka udungwe sindano hizi kabla ya kuingia katika taifa lingine. Naye alisema mpeni Kaisari yaliyo ya Kaisari, lakini basi mpeni Mungu yaliyo ya Mungu. Nami nilipokuwa nimeketi kule nikishangaa, ningewahubiri nini wasikilizaji hawa wanaongoja asubuhi ya leo, ambao ninashukuru sana kwa ajili yao, na wanaume na wanawake ambao wangeweza kuyasta kuyatarisha maisha yao kwa ajili ya, ya leo, ungelisema Nifanye namna gani? Nichukue somo gani? Halafu basi, wakati nilipokuwa nimeketi hapo karibu kusinzia, mlango wangu ukapiga makelele huko nje, upande wa mbele wa nyumba, kukiwa hakuna mtu ila mimi mwenyewe, kaduli nilivyojua mimi. Nikasikiliza, sikusikia vizuri. Baada ya kitambo kidogo, mlango wa chumba cha faragha ambacho nimekigeuza kuwa chumba changu cha kusomea kulikuwa na makelele, na mtu fulani anakazana ana kuutikisa mlango, nami nikaenda mlangoni na kufungua mlango. Ndipo ajabu hii, maskini msichana anayependeza mwenye nywele za manjano na macho ya buluu amesimama ame, ame pale. Alionekana kama ua dogo la Pasaka, ambaye ameketi hapa akiniangalia sasa akanipa kadi, nayo ilikuwa uh, bila shaka, nafikiri nitakapofika ni nyumbani kutakuweko na kadi za Pasaka na kadhalika, lakini ndiyo ya pekee tangu nilipoondoka nyumbani ambayo nilikuwa nimepokea. Ndipo akasema, ndugu Branham, hii imetoka kwangu mimi na kwa babangu Alitaka kuwa na hakika ya kwamba mimi ilikuwa ndani yake na baba yake mwenyewe, ya bisi kavu anayeketi kwenye kiti cha kusukumia wagonjwa, alikuwa ameituma kadi hii. Nilipoichukua na kumshukuru maskini kipenzi huyo, hapo alipogeuka na kuondoka mlangoni, nilifungua ile kadi na kutoka kwenye kadi hii nikachukua somo langu, kwa kuwa kwenye hiyo kadi kulikuwemo na Marko Mtakatifu 16 moja na mbili, jua limechomoza jua lilikuwa linachomoza. Ndipo nikawaza juu ya jambo hilo, na ndipo somo la kuhuishwa kwa Yesu Kristo kufufuliwa katika wafu, nikatoa somo langu. Sasa jua kwenye kuchomoza kwa jua vema, kulikuweko na wakati ambapo ulimwengu ulikuwa umo katika giza tupu, ulikuwa ukiwa tena mtupu, nao wote ulikuwa umefunikwa na maji na ulikuwa pale katika mazingira yenye giza ukiwa na utusitusi, nayo Roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji na kusema iwe nuru. Mungu alikuwa na sababu ya kufanya jambo hilo, kwa maana kule chini ya maji hayo kulikuwemo na mbegu alizokuwa amepanda nazo zilihitaji yo nuru ya jua zipate kuishi. Basi nuru ya kwanza iliyopata kutolewa duniani ilikuwa neno la Mungu lililonenwa. Nuru ya kwanza iliyopata kuigusa nchi ilikuwa neno la Mungu lililonenwa. Yeye alisema iwe nuru, ikawa nuru. Iyo iligeuza giza kuwa nuru, kusudi itoe uumbaji wa shangwe na uwai juu ya nchi. Ndipo Roho wa Mungu alipokuwa anasogea kwa upendo na huruma kwenye hiyo sikukuu, siku ya kwanza ya mwanzo wa uumbaji juu ya nchi. Jua lilichomoza na kuanza kote na kuangaza kote mia, miali yake na kukausha maji kutoka ardhini na kufanya anga la juu, na kwa mara yake ya kwanza lilikuwa lilete shangwe na uhai duniani kwa njia ya mbegu hiyo. Ilikuwa ni saa muhimu sana, lakini loo, haikuwa kitu nuru hiyo ya jua, kama ile nuru ya jua kwenye ile asubuhi ya Pasaka, wakati huu huku jua likiruka ngani ilisababisha kuchomoza kukuu zaidi kwa jua kuliko ilivyowahi kuwa, kwa maana habari kuu zaidi ziliambatana na kuchomoza huku kwa jua kuliko ilivyofanya katika kule kuchomoza kwa jua pale mwanzoni. Kuchomoza huku kwa jua kulileta habari ya kwamba yeye amefufuka, amehuishwa katika wafu, kama alivyoahidi, amefufuka katika wafu mara ya kwanza jua lilipochomoza katika mwanzo lilikuwa likileta ujumbe ya kwamba kutakuweko na uhai juu ya inchi, uhai upatikanao na mauti. Lakini wakati huu jua lilipochomoza kulikuwa na kuchomoza ma, maradufu kwa jua, mwana mwingine akifufuka. Ilikuwa ni si kuchomoza tu kwa jua, jua ilikuwa ni -A -A, mwana mwana amefufuka kuleta uzima wa milele kwa uzao wote ulioahidiwa wa Mungu ambao kwa kujua tangu zamani, yeye alikuwa ameuona ukiwa juu ya nchi. Haikuwezekana tena uhai wa mimea kuishi kule nyuma hapo mwanzo, bila -U jua jua kuufanya Kuufanya hai wala tena leo, wakati wana wa Mungu wako juu ya nchi, inatakiwa nuru ya mwana mwana mwana kuwaleta kwenye uzima wa milele wateule wake ambao aliwajua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Yeye alikuwa amewachagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na kwenye ile asubuhi ya Pasaka basi, katika uvumbi hili mahali fulani ilikaa mili yetu wakati huo kwa maana sisi ni mavumbi ya dunia, na huko mbinguni kulikuwa na kitabu cha kumbukumbu -kumbu, na sifa zake zilikuwa ndani yake, wakijua ya kwamba kwa kuwa huyu mwana wa Mungu alifufuka, hiyo pia ingemfufua awe hai kila mwana ambaye alichaguliwa tangu zamani kwa ajili ya wakati huu mkuu. Yeye alijua ingekuwa hivyo. Basi huko kulikuwa kuchomoza kwa jua kwenye utukufu zaidi jinsi gani kuliko ilivyokuwa hapo mwanzo wakati kulipopambazuka kwanza. Sasa kwenye kuvunjwa hukuku tukufu kwa ile muhuri ya Pasaka. Sasa leo tuna muhuri ya Pasaka ya kifua wa kikuu, watu wakipelekeana ujumbe mmoja kwa mwingine na kuunga mkono wa akiba hii kuu ama mradi uh, kwa ajili ya madaktari na sayansi ya madawa wapate kufanya jambo fulani, eh, kuzuia ama kusaidia kifua kikuu. Hizo ni muhuri kile tunachoita muhuri ya Pasaka wakati tunapopelekeana ujumbe sisi kwa sisi, bali tunapopokea huo ujumbe, hiyo muhuri inavunjwa, kwa maana muhuri ndiyo imeufungia huo ujumbe mle ndani na sasa muhuri ya kweli ya Pasaka katika kuchomoza huku kwa jua ilivunjwa na ile siri ya uzima baada ya mauti ilifunuliwa. Kabla ya wakati huo hatukujua, ulimwengu ulitutusa e, gizani, ukatutusa kila mahali. Mwanadamu mashaka, nadharia zilikuwa miongoni mwa mioyo ya wanadamu, mapokeo yaliyobuniwa Mwanadamu aliabudu sanamu, waliabudu jua, waliabudu miungu ya kila namna na watu wa kila namna waliotoa madai, wote walikwenda kaburini nao wakakaa makaburini. Bali ile muhuri ya kweli ilikuwa imekwisha vunjwa na mtu mmoja ambaye wakati mmoja aliishi kama tunavyoishi sisi, akafa kama tunavyokufa, alifufuka katika wafu. Ni asubuhi ya jinsi gani! Hakuja pata kuwa na moja kama hiyo katika historia yote ya ulimwengu. Ile siri ilifanywa wazi ya kwamba yeye alikuwa ufufuo na uzima pia. Ndipo akasema alipofufuka asubuhi hiyo, kwa sababu mimi ni hai, ninyi nanyi mtakuwa hai. Yeye hakuwa tu mfadhili wa ule ufufuo bali wazao hao wote waliokuwa wakipumzika katika ahadi kuu ya Mungu walikuwa wanafadhiliwa wa ufufuo huo wa uzima, kwa maana yeye alisema, kwa sababu mimi ni hai ninyi nanyi mtakuwa hai. Huko kulikuwa kuvunjwa kwa ile muhuri, kwa kuwa alifufuliwa, vivyo hivyo kila mmoja aliye katika Kristo atafufuliwa pamoja naye. Katika kuchomoza huko kwenye utukufu kwa jua, Mungu alikuwa amehakikisha ama amethibitisha neno lake. Utusitusi wote na mashaka yaliyokuwa yameingia kwenye mioyo ya watu yaliondolewa kwa maana hapa alikuweko yeye ambaye siku moja alikuwa hai, akala akanywa na, kun, na kufanya ushirika na, na binadamu ambaye alisema nina uwezo wa kuutoa uhai wangu na nina uwezo wa kuutoa tena. Na sasa si kwamba tu yeye alikuwa ametoa tamshi hilo, bali alilithibitisha kuwa ni kweli. Lo, hilo ni jambo lenye utukufu jinsi gani! Nina hakika asubuhi ya leo ya kwamba hata sisi tunawaamini jambo hilo, hatuwezi kuelewa jinsi jambo hilo lilivyokuwa kuu. Kwa maana yeye alifufuka katika wafu, sisi pia tayari tumefufuka katika wafu kwa kuwa tulikuwa katika yeye. Angalia sasa, wakati utusitusi ulipokuwa umeifunika nchi, na hizo mbegu zingaliweza kuishi bila jua kuchomoza? Na utusitusi ulikuwa umeifunika nchi, na sasa Mwana alikuwa amefufuka na utusitusi wote ulikuwa umetoweshwa na nuru hii, wakati ilipokuwa inasambaa kote katika mataifa wa watu, ya kwamba hayupo hapa, bali yeye amefufuka nii ni, nitamshi la jinsi gani yeye alikuwa amelithibitisha neno lake. Yeye alikuwa amelithibitisha kuwa kuwa ni kweli, kwa kuwa alikuwa sasa ameshinda mauti, kuzimu na kaburi, ule utatu wa ibilisi: mauti, kuzimu na kaburi. Kwa kuwa shetani ndiye mwanzilishi wa mauti, yeye ndiye anayekumiliki kuzimu na pia kaburi, na huo ulikuwa ndio utatu wa shetani ukisababishwa na kitu kimoja hicho kilikuwa mauti. Mauti, wewe unaingia kaburini, na kwa kuwa wewe ni mwenye dhambi unaenda kuzimuni. Yote ni jambo moja, utatu wa Shetani ambao ulikuwa ni mauti, ambayo yalikuwa yamemshika mwanadamu mateka miaka hii yote, bali sasa ule utatu wa kweli wa Mungu ukiwa ndio uliodhihirishwa katika Kristo ambaye alikuwa uzima naye alikuwa ameivunja mihuri na kumshinda adui, kisha akafufuka akiwa Mungu mmoja wa kweli na aliye hai. Mimi ndimi niliyekuwa nimekufa na ni hai milele na milele, nami ninazo funguo za mauti na za kuzimu. Mungu katika mmoja alifanyika mwanadamu, akaishi miongoni mwetu na akashinda kila adui na alikuwa amethibitisha ya kwamba utatu wa shetani ulikuwa umeshindwa, na ya kwamba utatu wa Mungu ulikuwa umefunu, umefunuliwa. Maana ni Mungu peke yake aliyekuwa na uwezo wa kuurudisha uwai tena. Yeye alikuwa yule Immanueli, Mungu alikuwa amedhihirishwa katika mwili. Si ajabu yeye angaliweze kudai pale Mathayo sura ya 27, mamlaka yote mbinguni na duniani nimepewa mkononi mwangu, mimi nawatuma mkawe mashahidi wangu kote duniani. Yeye alikuwa ameshinda mauti, kuzimu na kaburi pia. Si kwamba tu yeye alifanya jambo hilo na akatokea akiwa mshindi pamoja na mamlaka yote mbinguni na duniani, yote yaliyokuwa Baba, yote yaliyokuwa Roho Mtakatifu, na yote yaliyopata kuweko yalikuwa ndani yake. Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Kitu kingine chochote hakina nguvu, yeye alikuwa amekishinda sasa. Halafu basi, si hayo tu, yeye alituma neno kwa wanafunzi wake wanaoamini: msiogope, kwa kuwa mimi ndimi niliyekuwa nimekufa na ni hai tena milele na milele, nami ni nazo funguo za mauti na za kuzimu, tayari nimeyashinda. Msiogope tena, kwa maana kila mzao aliamriwa na kuchaguliwa tangu zamani na Mungu atafufuka wakati nuru hiyo itakaposambaa duniani ya injili yenye utukufu katika kila wakati, tazama zawo ambayo Mungu aliamuru kufanya yeye. Yeah, alikuwa amefufuka katika wafu. Lo, no, hilo ni jambo la ajabu jinsi gani! Mimi ni hai ama nimeuishwa. Neno hilo linamaanisha neno kuuishwa, hilo neno la Kiunani linamaanisha hicho ni kitu kilichofanywa hai baada ya kufa, kama ile mbe, mbegu inayoingia ardhini haina budi kufa. Kila sehemu ya mbegu hiyo haina budi kuoza, kila sehemu ya hiyo mbegu na kila sehemu ya uwai uliokuwemo katika hiyo mbegu hauna budi kutokeza tena. Yeye aliuishwa, si hilo tu, nami nitautuma uwai ule ule ulioniuisha zile nguvu zilizonifufua kutoka kaburini, mimi nitazituma kwenu kuwauisha, ili niliko nanyi mweko pia. Katika Luka sura ya 24 aya ya 49, yeye alisema tazama, na waletea juu yenu ahadi ya baba yangu, lakini kaleni ama ngojeni mjini Yerusalemu hata mtakapovikwa uweza utokao juu kuonyesha ya kwamba si kwamba tu yeye alitwaa baraka zote kutoka kwenye jambo hilo, bali yeye alishiriki baraka hizo. Yeye alikuja kukomboa ama kufanya haya uzao huo uliochaguliwa tangu zamani, ambao Mungu aliuona kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na akayaweka majina yao katika kitabu cha uzima, nao hawa hapa duniani bila tumaini. Yeye alikuja si kwamba tu awe hiyo baraka bali kushiriki hiyo baraka na kila mzao aliyechaguliwa tangu zamani. Sasa kama hiyo mbegu haikuwa juu ya inchi, haingeweza kuishi. Ilipaswa kuwa juu ya inchi na pia iwe ni hai. Haidhuru itawekwa gizani kwa muda gani, itachipuka wakati mwana atakapoiangazia. Angalieni sasa, yeye alikuja kushiriki hiyo pamoja nasi. Si ajabu injili, na habari njema neno le, lenyewe Injili linamaanisha habari njema. Habari njema ya nini? Kama mtu fulani alikufa kwa ajili yetu, hiyo ni habari njema. Kama Kristo alizaliwa, hiyo ni habari njema. Never, lakini kamwe habari kamwe hapacho kuwepo na habari kama habari hii ya kwamba yeye aliyefanya ahadi amekwisha thibitisha hiyo ahadi, basi yu hai milele na milele, na anazo funguo za mauti na, na kuzimu pia mkononi mwake. Utusitusi wote uliondolewa, hakukuweko na utusitusi tena ulioonekana, kwa maana mwana alikuwa amefufuka kutoka kaburini. Hakukuweko na vema yeye atakuja ama yeye huenda akaja. Tayari yeye alikuwa amekuja. Injili, habari njema. Angalia ujumbe ule hasa wa injili yenyewe ni kuwathibitishia watu ya kwamba yeye amefufuka. Enendeni mkawaambie wanafunzi wangu ya kwamba nimefufuka katika wafu, nami nitakutana nao kuthibitisha jambo hili kwao. E, Mungu jinsi ambavyo katika hii siku ya mwisho kutakuwa na nuru tena kote ulimwenguni. Nami nitawathibitishia wanafunzi wangu, enendeni mkawaambia kwamba mimi si mfu, pia mimi si mapokeo, bali mimi ni Kristo aliye hai. Nitakutana nao. Wapelekeeni wanafunzi wangu ujumbe huu ya kwamba nimefufuka katika wafu. Injili, habari njema. Mnasema hiyo ni kweli? Waebrania ya 13 nane ilisema ni yeye yule jana leo na hata milele. Sisi wafadhiliwa tunapaswa kuthibitisha maisha yake yako ndani yetu, sasa wafadhiliwa wa uwai huu. Yale maisha hapata kuwepo na maisha yaliyoishiwa kama hayo. Yeye alikuwa mwana wa Mungu, naye alikufa na jambo hilo likaufungia nje, bali wakati yeye alipofufuka tena katika wafu kwenye asubuhi ya Pasaka ndipo sisi kama watumishi wake tumeagizwa naye kwenda ulimwenguni kote na kuileta habari hii njema kwa kila mtu is... ya kwamba yeye yeah, yeah, yu hai can... Nasi tunawezaje kufanya jambo hilo kwa neno tu? Kwa kuwa imeandikwa, injili haikufika kwa neno tu bali kwa uweza na dhihirisho la Roho Mtakatifu kuthibitisha ya kwamba yeye yu hai. Sasa kama kuna Injili nyingine, kama alivyo nena Paulo kwa moja ya yale makundi, nina shangaa sana ya kwamba mmegeukia Injili nyingine, ambapo hakuna nyingine ila injili ya kujifanya kuamini kwa hadithi ya kimadhehebu, mkiacha habari hiyo njema na kwa sababu mimi ni hai, ninyi nanyi mko hai, nami ninaishi ndani yenu, na kazi nizifanyazo mimi. Yohana mt, mtakatifu kumi na nne kumi na mbili. Kazi nizifanyazo mimi zitanithibitisha mimi ndani yenu. Ni ujumbe wa namna gani? Si ajabu tumekuwa na ulimwengu wenye giza la theolojia, bali katika wakati wa jioni kutakuja nuru tena kutakuwa na ufufuo katika wakati wa jioni, kutakuwako nuru wakati wa jioni. Sasa kiini chenyewe cha ujumbe uliotumwa ya kwamba yeye amefufuka katika wafu, sisi wafadhiliwa wake sisi tunaoshiriki ule ufufuo pamoja naye tunapata fanaka kutoka kwenye jambo hili kwa kuuthibitishia ulimwengu ya kwamba yeye yu hai. Hatuwezi kutenda jambo hilo kwa neno tu, hatuwezi kufanya jambo hilo kwa mapokeo ya mwanadamu. Tunaonyesha tu kile hasa tunachoki tunachokielekezea kidole, na hofia leo ya kwamba wengi mno wetu hawapeleki watu kwa Kristo, tunawapeleka kwenye kanisa kwenye nadharia fulani, bali hatuna budi kuwapeleka kwa Kristo. Ni yeye pekee, na yeye ndiye mmoja pekee aliye na uzima. Yeye aliye na mwana yu na uzima, na kama uhai wa mtu aliyekufa unaonyeshwa ndani yako, utaishi maisha yale yale aliyoishi yeye. Kama damu ya mtu fulani ilikuwa ya namna fulani, nawe ukaichukua damu hiyo kutoka kwa mtu mmoja na kuibadilisha damu ya mtu huyo mmoja kwa mwingine, yeye bila shaka kabisa angekuwa wa damu ya namna hiyo. Na kama roho yako iliyo ndani yako ikihesabiwa kwamba imekufa, nawe umetiwa upako kwa uwai uliokuwemo katika Kristo, uko juu yako. Warumi nane kumi na moja ilisema, ikiwa roho aliyemfufua wa Kristo katika wafu wanakaa ndani yako atauwisha pia mwili wako ulio katika hali ya kufa. Uwai huo, huo nguvu zile zile baraka zile zile alizokuwa nazo hapa duniani kutoka kwa Mungu yeye yali kukomboa wewe mzao uliokusudiwa tangu zamani na Mungu ambao majina yao yaliandikwa kwenye kitabu cha uzima cha Mwana Kondoo tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Na hiyo nuru ya Injili ya ufufuo kule kuthibitishwa kwa neno. Tuli, tulijuaje yeye alikuwa ndiye Kristo? Kwa maana yeye alithibitisha kile alichonena. Nitajuaje ujumbe wa wakati huu? Mungu huthibitisha kile alichoahidi naye unena juu yake. Hicho ndicho kitambulisho ya kwamba sisi ni warithi pamoja naye wa ufufuo. Yeye huthibitisha kila alichonena, yale aliyoahidi kutenda katika Kristo, yeye ameathibitisha kwenye ule ufufuo. Yale aliyoahidi kutenda katika siku za Musa aliyathibitisha yale, yale aliyoahidi kufanya katika siku za Enoko yeye aliyathibitisha. Katika siku zote za mitume yeye aliyathibitisha, sasa katika siku hii yeye huthibitisha aliyosema, kwa maana wao ni sehemu ya ule uzao uliowakilishwa kwenye kitabu cha uzima ambacho alikuja kukikomboa akirudishe kwa Mungu tena. Lo no, ni ujumbe wa jinsi gani! Kwenye ile asubuhi ya Pasaka si kwamba tu yeye alifufuka, bali warithi wake walifufuka pamoja naye yeye. Yeah, yeah. wao walikuwa ndani ya Kristo katika kusulubishwa kwake, walikuwa ndani yake katika kufufuka kwake. Sisi ni warithi wake waliouishwa baada ya kufa katika giza ulimwengu wenye giza la kutokuamini ambapo makanisa na madhehebu na kadhalika yalikuwa yametuingiza, na kuna kitu ndani yetu kinachoita lo, tunamhitaji Mungu, tunamwonea Mungu njaa na kiu. Tulijiunga na Methodisti, Baptisti, wa Pentecostal, wa, pre, wa, wa Presbyterian na kadhalika, na hata hivyo kulikuweko na kasoro atunga lilipata bado, na mara tu tulipokuwa tunatusatusa gizani, ule ufufuo mkuu ukatujia katika kudhihirishwa kwa neno la Mungu liloahidiwa kama vile yeye alikuwa dhihirisho la neno la Mungu liloahidiwa, sitakuachia kuzimu nafsi yake wala sitamtoa mtakatifu wangu aone uharibifu. Yeye alidhihirisha jambo hilo. Kila neno la Mungu aliloahidiwa yeye alithibitisha jambo hilo alipofufuka kwenye asubuhi ya Pasaka. Sasa hawa ambao siku moja walikuwa wakitutusa gizani na hawajui kama wanapaswa kutawadha miguu katika siku hii ama kama wanapaswa kuadhimisha siku fulani ama kufanya kanuni fulani, mambo hayo yote yalipita, kwa kuwa kulikuweko na ufufuo wenye utukufu ulio hasi kila kitu cha kujibunia ambacho mwanadamu aliwahi kufanya. Kila sababu iliyotolewa na mwanadamu hapa, kuweko na mtu mpaka wakati huo ambaye angeweza kutoa uhai wake na kuutoa tena. Yeye aliasi kanuni hiyo ya kisayansi waliokuwa nayo kwa kufufuka tena. Wanaposema ya kwamba Yesu Kristo si yeye yule jana leo na hata milele, ya kwamba uweza wake si ule ule, ya kwamba injili yake si ile ile, wakati Biblia inasema ni ile ile. Mungu aliasi kila madhehebu, kila kanuni ya imani, naye akasonga mbele na roho wake mtakatifu kama alivyoahidi na kututhibitishia kwamba yeye yu hai. Sisi ni wafadhiliwa wa kufufuka kwake, kuliohuishwa baada ya kufa katika ulimwengu, katika dhambi na makosa. Yeye ametuhuisha sisi pamoja naye, akatufufua pamoja naye. Sasa tunaketi katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Kuleta kwake roho wake, analeta uhai wake ule ule duniani ikiwa Roho wa Mungu aliyemfufua Kristo, ule mwili, ule mwili uliotiwa mafuta, kama Roho wa Mungu aliyoutia mafuta mwili huo, hivi kwamba hiyo mbegu ilipoanguka katika ardhi, yeye asingali mwache yeye abaki umola, yeye alimuisha na kumfufua. Roho yule yule, kwa kazi zile zile, kwa uwezo ule ule, kwa ishara zile zile, akiwa ndani yenu, yeye atawafufua pia ningetaka kuwasomea andiko dogo hapa, ningewatakeni mfungue andiko lingine nililoandika hapa, huenda li, likawasaidia kidogo. Linapatikana katika kitabu cha mambo ya Walawi sura ya 23 ishirini na tatu aya ya tisa hadi aya ya kumi na moja. Sikilizeni kwa makini, katika Torati, Torati ya Walawi, Mungu akinena wa na Musa, sikilizeni Mambo hayo yote ni mifano. Sasa nasi tutasimama hapa kwa muda mchache kuingia katika mfano huu. Kisha Bwana kanena na Musa na kumwambia, nena na wana wa Israeli waambie, hapo mtakapoingia hiyo nchi, ni wapayo kuingia, mahali pale <laughs> ile sehemu ambayo nimewapa sasa, nena na wana wa Israeli ya kwamba mtakapofika mahali hapa ambapo nimewaahidi nitawapeleka, mtakapofika kule kwenye nchi hii. Sasa tukizungumza mambo ya kawaida hapa, yakiwa mfano ya ki, wa ya kiroho na kuyavuna mavuno yake, mmepokea niliyowaambia, ndipo mtakapomletea kuhani mganda wa malimbuko ya mavuno yenu, naye atautikisa mganda mbele za Bwana ili kwamba ukubaliwe kwa ajili yenu. Siku ya pili baada ya sabato kuwani atautikisa. Kama kungekuwa na sherehe yoyote takatifu, ingepaswa kutokea kwenye siku ya sabato ambayo ilikuwa siku ya saba ya juma, ambayo ni Jumamosi. Bali mliona katika kumbukumbu hii, utatikiswa siku ya kwanza ya juma, mganda ambao ulikuwa ni malimbuko ya kwanza ya nafaka yenu mliopanda. Wakati inapochipusha na kuiva, unakata mganda huu na kumpelekea kuhani na kumwacha uchukue na kuutikisa mbele za Bwana, upate kibali ya kwamba umekubalika umekuja na mganda wako naye anapaswa kuutikisa mbele za Bwana kwenye si katika sabato siku ya saba, bali kwenye siku ya kwanza ambayo tunaita Jumamosi, Jumapili, J U M A P I L I, Jumapili bila shaka hili ni nini, nini neno la Kirumi ambalo waliliita siku ya jua kwa ajili ya Mungu jua, lakini jinsi ilivyobadilika C -J -U A tena jua, ni siku ya M -W -A -N A mwana, siku ya mwana ambayo hiyo chembe ya ngano ya kwanza ya Mungu kutoka kwa wafu, ili itatikiswa juu ya kusanyiko, ya kwamba sisi ni mzao wake. Yes, na huyo ndiye mzao wa kwanza wa wale waliolala mauti. Akitikiswa kwenye siku ya kwanza ya juma, Jumapili, yeye alifufuka akasema kwa heri kisha akapaa juu mbele ya watu. Angalia, ilikuwa punje ya kwanza ya ngano ya Mungu ambayo ilikuwa imefufuliwa katika wafu. Punje ya kwanza ya ngano ya Mungu kwa nguvu za Mungu za kuuisha Mungu alikuwa ameuisha uhai wake akamfufua katika wafu, naye alikuwa malimbuko ya wale waliolala mauti. Malimbuko, yeye alikuwa mganda huo. Hiyo ndiyo sababu iliwapasa kuutikisa huo mganda, kwa maana ulikuwa wa kwanza kupevuka na ulitikiswa kama kumbukumbu ya shukrani kwa Mungu, wakiamini ya kwamba hiyo ili mingine iliyobaki ingekuja pia. Ilikuwa ni ishara ndipo leo kwa maana yeye alikuwa mwana wa kwanza Mungu kufikia kupevuka kabisa kuwa katika Mungu. Yeye aling'olewa kutoka ardhini na anatikiswa juu ya watu lo, ni somo tukufu jinsi gani, kwa nguvu ya kuisha yule wa kwanza, ingawa alikuwa alikuwa ameonyeshwa kwa mfano, na mara nyingi kama tutakavyoona baadaye, ya kwamba alikuwa ameonyeshwa kwa mfano, bali huyu kweli ni malimbuko ya wale waliolala mauti. Yeye alitikiswa juu ya mzao ulioahidiwa ambao ulipewa ahadi ya uzima. Yeye alitikiswa kwenye siku ya Pentekoste, wakati sauti ilipotoka mbinguni kama upepo mkubwa wenye kutikisa unaoenda kasi, naye alitikiswa juu ya watu wa Pentekoste waliokuwa kule kwenye Pentekoste wakingojea ile baraka ije naye atatikiswa tena. Tunatambua katika siku za mwisho kulingana na Luka 17:30, katika siku ya mwana, tena katika siku atakayofunuliwa mwana, mwana wa Adamu, ama kutikiswa tena juu ya watu. Sasa mwana wa Adamu ni nani? Hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno, na neno alifanyika mwili akakaa kwetu na iwapo mafundisho yote tulionayo na thibitisho la neno la Mungu kwa neno la Mungu, kwa ishara, kwa maajabu, tunaona leo ya kwamba katika kitabu cha, cha Luka hapa ya kwamba kama tulivyonukuu hicho hivi punde, ama Luka sura ya 17 na aya ya 30 na Malaki nne na maandiko mbalimbali ambayo tunayajua ya kwamba hilo neno tena linatikiswa juu ya watu ya kwamba mapokeo yaliokufa ya, ya mwanadamu yamekufa na mwana wa Mungu yu hai tena, na ubatizo wa Roho Mtakatifu moja kwa moja miongoni mwetu, naye anatupa uzima kama vile Kristo alivyokuwa wa kwanza kufufuka kutoka kwa manabii wote na kadhalika, ingawa ameonyeshwa kwa mfano katika mahali pengi. Yeye alikuwa malimbuko ya hao waliolala mauti, naye bibi harusi akitokana na Kristo akitoka kanisani, itabidi kuwe na mganda utakao tikiswa tena katika siku za mwisho. Lo, jamani, kutikizwa kwa mganda. Mganda ulikuwa nini? Wa kwanza uliopevuka, wa kwanza uliothibitika, ya kwamba ulikuwa ni mgano ambao ulithibitika, ulikuwa ni mganda Haleluya! Nina hakika mnaona ninalozungumzia. Ulitikiswa juu ya watu na wakati wa kwanza utakapotokea, wakati bibi ya harusi kwa ajili ya ufufuo kutoka kwenye giza la kimadhehebu, kutakuwa na ujumbe kwamba kukomaa kabisa kwa neno kumerudi tena katika nguvu zake zote na kutikiswa juu ya watu kwa ishara zile zile na maajabu yeye aliyotenda kule nyuma. Kwa sababu mimi ni hai, ninyi nanyi mu hai pia, akinena na mkewe. Kwa sababu mimi ni hai, ninyi nanyi mu hai pia. Huo ulikuwa ni ufufuo wa jinsi gani? Na huu ni ufufuo wa jinsi gani? Kuuishwa kutoka kwa wafu, kufanywa hai katika Kristo Yesu, na uweza wa Mungu wa kuuisha yeye alitikizwa kwao, neno ambalo yeye alikuwa lilitikiswa tena kwao kwenye siku ya Pentekoste, neno lililodhihirishwa sasa, na kama nisemavyo litatikiswa tena katika siku za mwisho. Sasa kwa mfano mnasema, vema basi, ngoja kidogo ndugu Branham, ninajua kanisa ambalo, vema, mimi ninalijua pia, mnaona. Lakini sasa kwa mfano, vipi kama kama tulikuwa tu turudi tukso na alasiria leo sasa, ni na kila mmoja wetu alikuwa na, alikuwa aende na gari la kadi lake kubwa mpya kabisa, na viti vyote vilikuwa vimeundwa kwa ngozi ya jike la paa, ngozi iliyo nyororo sana kuliko zote nyororo na ya starehe kukalia, na mbao za chini zilikuwa nzuri sana. Usukani ulikuwa umenakshiwa madini ya nikeli ni na ulikuwa na vinundu vi, vya vi almasi, kila mali na injini na injini ilikuwa imejaribiwa kimitambo kwa injini inayofaa kabisa, na magurudumu yalikuwa yote yalikuwa na na gololi na zimepakwa grisi, na tairi zote zilikuwa zisizoweza ziz... kupata pancha wala kutoka pumzi, na vyote vilikuwa vimethibitishwa kisayansi, yote yalikuwa yametolewa kwenye kituo cha kutengenezea magari yote mawili, na yote mawili yamejazwa petroli. Hizo ni nguvu za kuendesha petroli, kwa maana ina okteni. Lakini sasa utakapoanza kuyapiga stati ingawa yote mawili yanafanana kabisa, lakini kuna mmoja ambalo halina spaki yoyote, nguvu zozote za kuendesha vema. Unasema nguvu ziko katika petroli, ndugu Branham, lakini sijali kuna nguvu kiasi gani katika petroli, isipokuwa kuwe na spaki mle kudhihirisha nguvu hizo isipokuwa kuwe na nguvu fulani mle kuthibitisha ya kwamba hiyo ni petroli, afadhali hata ingalikuwa ni maji. Mpaka haidhuru dhuru wanatheolojia watadai jinsi gani, jinsi umeliweka kanisa lako vizuri, una elimu kiasi gani, jinsi ulivyo kama Bibilia, mpaka huo mganda wa kutikisa, mpaka Roho Mtakatifu atakapokuja juu ya mtu huyo kuliuwisha neno hilo. hiyo petroli inaliwakilisha neno hilo, ni kweli bali, bila Roho, halitatenda kazi. Tumeweka mkazo sana juu ya mitambo na hatuna chochote juu ya nguvu za utendaji. Inahitaji nguvu za Mungu za utendaji, nguvu za ufufuo wa Yesu Kristo juu ya kanisa. Kuthi, kudhihirisha na kutimiza kwamba hii ni petroli. Uenda ikawa katika kopo la petroli, ingali inaweza kuwa ni maji, mnaona <tipos> bali thibitisho pekee, lakini utie uwai huu juu yake, nayo itathibitisha kama ni petroli ama la na unapojaribu kuweka Roho Mtakatifu katika madhehebu ni kama vile unajaribu una, unaweza ukapata ku, unaweza kutatarika, utaiharibu injini yako kwa kuijaza kaboni. Lakini lo, nina furaha sana ya kwamba kuna nguvu za kipima okteni cha elfu moja neno la Mungu na Roho Mtakatifu, kuiwasha na kuzifufua nguvu za Mungu katika maisha ya mwanamume ama maisha ya mwanamke ama katika kanisa, ambayo ilisukuma ile kadi lake barabarani kule chini ya nguvu za kuendesha za Roho Mtakatifu ambazo zilirudi na kutikiswa juu ya watu kwenye siku ya Pentekoste sikimfanya yeye yule jana leo na hata milele. Kulikuwa na mganda wa kwanza uliojitokeza kutoka kwa manabii wote, ambao ulikuwa ni mwana wa Mungu, mfalme wa manabii wote. Kumekuwako na makanisa, makanisa, mabibi harusi, mabibi harusi, makanisa, mabibi harusi, mabibi harusi, bali hapana budi kuje mmoja. Haleluya! Hakuna budi kutokea bibi harusi halisi, hapana budi kutokea mmoja ambaye hana tu mitambo, bali bali nguvu zake za utendaji zinazolifanya kanisa hilo liishi, litende kazi katika nguvu za kufufuka kwake hata tutakapofikia mahali pale, hata tutakapopata mahali hapo, ina faida gani kupiga msasa vitovu vya magurudumu? Inafaa nini kutengeneza kwa nje ama kuisafisha na kui na kuipaka mafuta wakati hakuna nguvu za utendaji ndani yake? Haidhuru mitambo itathibitika kuwa ni sawa jinsi gani, hapana budi kuwekwa na nguvu za utendaji kuifanya itende kazi. Hivyo ndivyo yeye alivyothibitisha. Haleluya! Hicho ndicho Pasaka ilichothibitisha. Yeye hakuwa tu neno, bali alikuwa Mungu mwenyewe. Nguvu za utendaji katika neno hizo zilizo ufanya mwili wa Yesu Kristo baridi mkavu na uliokufa kaburini, kutigiza ukawa hai na kufufuka tena na kulifingirisha lile jiwe. Mimi ndiye niliyekuwa nimekufa Alikufa kabisa, hata jua likasema amekufa, mwezi ukasema amekufa, nyota zikasema amekufa, maumbile yote ikasema amekufa. Na sasa ulimwengu mzima hauna budi kutambua ya kwamba yeye yu hai tena. Yeye hakuwa ile mitambo tu, neno la Mungu, yeye alikuwa zile nguvu za kuendesha, kuthibitisha jambo hilo. Na kwa kuwa yeye akiwa bwana harusi, bibi harusi hana budi kutokea, kwa maana yeye ni sehemu yake na inaweza tu kuwa ni kudhihirishwa kwa kutimizwa kwa funuo zingine zozote zilizonena juu ya bibi harusi. Inaweza tukudhihirisha kama akifanya kitu tofauti na bwana harusi, si bibi harusi, kwa maana yeye ni mnyama, ni nyama ya nyama yake, mfupa mfupa wake, uhai wa uhai wake, nguvu za nguvu zake, yeye ye, ni yeye ye kama vile mwanamume na mwanamke ni mmoja, na mwanamke alitolewa ubavuni uba mwake yeye. Amechukua roho wake roho ya kike kutoka kwake, nyama kutoka ubavuni mwake, akafanya mitambo na nguvu za utendaji pia. Huyo mke roho yake na mwili wake akaeviweka pamoja, kisha akafanya mitambo pamoja na nguvu za utendaji mpaka kanisa ama watu hii mikate midogo yote ya Pasaka na sherehe na, mak na makanisa makubwa na umalidadi vitashindwa na kupita mpaka kanisa hilo litakapokuwa mitambo na nguvu za utendaji pia, na roho wa Mungu aliyemwongoza yeye kufanya mambo aliyoyafanya kama aliyo alikumbana na, na yenye silinda kumi na sita vivyo hivyo bibi harusi naye amina kwa kuwa alisema katika yohana kumi na nne kumi na mbili yeye aniaminie mimi kazi lizifanyazwa mimi yeye naye atazifanya N nitamtia chaji ya nguvu zangu za utendaji katika mitambo yake ambayo ulimwengu hautaweza kuistahimili nami nitamfufua tena katika siku ya mwisho huo ndio ujumbe wa Pasaka, nguvu za utendaji na mitambo pamoja. Mitambo bila ya nguvu za utendaji haifai kitu, wala nguvu za utendaji bila mitambo. Unaweza kupiga makelele na kupaza sauti na kurukaruka utakavyo na kulikana neno hili, haitakufaa kitu. Unazungusha tu mpini kwenye pi pistoni za unaspaki ya kuiwasha, bali hakuna petroli ya kuiwashia. Hizo zitafanya kazi tu zinapokutana. Amina. Kwa hiyo mmoja ataketi kimya na huyo mwingine atanyakuliwa, hakuna lingine. Hata hivyo, wote wawili wanaweza kuonekana sawa, wote wawili wanadai kuwa ni makanisa, wote wawili wanadai ni bibi harusi, bali mmoja ana mitambo na nguvu za utendaji. Hizo zinatimiliza yale aliyosema, ni kweli. Haitatenda kazi kamwe hata mitambo iwe mizuri jinsi gani, hata nguvu za utendaji zitakapokuja. Nguvu hizo za utendaji zinapokuja, huo moto unafanywa kushikana na okteni hiyo iliyo kwenye petroli. Basi wakati hiyo inapolipuka, inaanzisha mwako na mwako huo unasogeza kila mwendo, kila hatua, kwa maana ni yeye yule jana, leo na hata milele. Huo ndio ufufuo. <laughs> Hizo ndizo nguvu halisi za Mungu, mitambo pamoja na nguvu za utendaji. Angalia, Roho ndiye anayewisha, ndiye ile ile spaki inayowasha moto. Petroli sio inayowasha moto, spaki ndiyo inayoiwasha petroli. Mnaona, hamwezi kufanya lolote bila mimi, bali mkiwa pamoja nami mnaweza kufanya mambo yote, kwa kuwa yeye ni neno, ni Baba anayeishi. Baba alivyonituma mimi, mimi nami nawatuma na ninyi nawapeleka ninyi kama vile Baba alivyoniuasha mimi moto na kunisukuma akaniingiza kwenye kila kitu. Mimi hufanya tu yale yaliyompendeza Mungu. Naam, kama vile yeye alivyonituma, vivyo hivyo nawapeleka pamoja na mitambo hii, na inahitaji nguvu zile zile za utendaji kuiendesha. Na ishara hizi zitafuatana nao wanaodai kuwa na mitambo. Nguvu za utendaji zitachukua mahali pake. Paulo alisema Injili ilitufikia si kwa neno tu, kwa petroli tu, bali kwa spark pia, kulifanya hilo litende kazi. Hivyo ndivyo ilivyo, ilitufikia kwa njia hiyo. Ni roho yule yule aliyemfufua yeye, ndiye aliyouisha muumini um, wa kweli kupata uzima wa milele. Sasa kumbuka kwa uwezekano sasa, angalia. Kwa kuwa tunaishiwa na wakati, angalia, roho yule yule sasa, Warumi nane moja. Sasa hebu na tusome tu hilo tena, katika Warumi nane moja, nasi tutaona yale ya hilo ya linasema Vema, na si Warumi, namaanisha, na Warumi namaanisha 8:11, samahani, katika Warumi 8:11. Lakini ikiwa hapo ndipo penye shida, mfumbato wake ndio huo. Lakini ikiwa roho wake yeye, Mungu Roho Mtakatifu, aliyemfufua Yesu katika wafu, anakaa ndani yenu. Sasa, haya basi ikiwa roho ya Bwana harusi anakaa ndani ya bibi harusi, wakati Mungu alipomfanya bwana harusi wake wa kwanza, yeye alimfanya bwana harusi wa kwanza, naye alikuwa mwanamume na mwanamke pia, katika roho akamfanya, katika mavumbi ya ardhi kumfanya awe mwili wa nyama na damu. Na angalia wakati yeye alipomfanya Hawa kutoka kwa Adamu, yeye hakutoa kipande kingine cha udongo, alitoa kutoka kwenye kipande kile kile cha udongo neno lile lile, kwa kuwa Adamu alikuwa neno lililonenwa. Mnaona, yeye alitoa kwake, halafu akachukua ile. Yeye alikuwa na roho ya kiume na ya kike, naye akaitoa roho ya kike kutoka kwa Adamu na kuiweka katika Hawa. Kwa hiyo ingali ni sehemu ya roho ya Adamu, ni mwili wa Adamu. Basi ilikuwa ni roho ya Adamu, zile nguvu za utendaji ambazo ziliuisha mitambo ya mwili wake. Vivyo hivyo bibi harusi hana budi hanabudi kuwa pia nyama ya nyama yake na mfupa wa mfupa wake. Basi mwili huu unaopatikana una na mauti, unafanyikaje? Una mwili wake, tunalifikia hivi punde. Mnaona inatendekaje? Vipi badiliko hili kuu, ni nini? Angalia basi, ikiwa roho wake yeye Mungu aliyemfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu yeye aliyemfufua Kristo katika wafu ataiuisha na miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu. Lo, jamani! Waliochaguliwa tangu zamani, bila shaka, kama mbegu iliyokuwa ardhini, au waliokuwa na uwai ndani yao, wengi wao walikuwa wamekufa. Wao walikuwa tu mbegu zilizooza maji na kadhalika, viliwachoma vili Bali unajua kulikuweko na mbegu iliyokaa kule ikiwa tayari kwa ajili ya uzima. Mungu alijua ilikuwa imekaa pale. Sasa hao waliochaguliwa tangu zamani ndio wa kwanza kuuishwa na Roho Mtakatifu, kwa kuwa Roho Mtakatifu huja kuwadai walio wake. Sasa hili lina kilindi. Sasa, na hakikisheni mtalishika vizuri. Sasa kama vile jua lilivyotumwa kote duniani, sikusababisha miamba ambayo ilikuwa taka pia iwe hai halikuwa alifanye takataka zote hai bali ilikuwa ilete ile sehemu ya takataka iliyokuwa imefunika wai fulani. Si watu wote watakaompokea Kristo. Lo, la! Bali wale Mungu aliowakusudia uzima tangu zamani, wamefunikwa na takataka zingine za dunia. Hao ndio yeye anaokuja ana kuwauwisha ni hao. Hiyo sasa, huo udongo ungekaa pale juani na kusema lo, no, jua hili la kale ni kali sana. Wo, mwamba useme jua hili la kale ni kali sana, bali ile mbegu ndogo ilisema, hilo ndilo ninalo, hilo ndilo ninalo tafuta, nayo inaanza kuchipuka iwe hai, liliuisha sehemu huo ya udongo, kwa kuwa jua lilitumwa si kuuisha mwamba, si kuuisha udongo, bali kuuisha uhai wa ile mbegu. Sasa Roho Mtakatifu huja. Sasa bila shaka hakutumwa, kwa nini watu wote watampokea yeye? Hakutumwa kwao. Chama fulani aliniambia, siamini, si sijali ungesema nini, kama ungaliweza kufufua wafu ama chochote kile na kuwaponya wagonjwa na kudhibitisha jambo hilo kwa njia yoyote ile, bado siamini jambo hilo. Nikasema, la hasha, wewe ni asiamini. alimaanishi chochote kwako, hilo hata halikutumwa kwako, lilitumwa kwa wale watakaoamini ujumbe. Ni kwa muumini. Kwa wanaoangamia ni upumbavu, bali kwa wale walio katika Kristo na ni sehemu ya mzao yule, ni uzima. Hadithi yangu isiyo nzuri sana juu ya yule mkulima aliyeweka yai ya chini ama yai la tai chini ya kuku. Mnaona, tai huyo mdogo alikuwa kabisa, yeye alikuwa alikuwa akionekana maskini kiumbe cha kipekee, wakati mkulima huyo alipokwisha kufanya jambo hilo halil, alilofanya kuweka yai hili la tai chini ya maskini kuku huyu haka, haka halio, na akaangua kifaranga alio alionekana na wa kuchekesha, naye alikuwa alikuwa maskini jamaa mdogo wa kipekee. Hakufanana nao, manyoya yake hayakuwa kama yao wengine, naye naye akiwa alikuwa tu alikuwa jamaa mdogo wa kipekee, na hao vifaranga wengine wote wakamtambua kama jamaa wa kipekee. Na yule kuku akaenda huku na huko, ye hata hakupendezwa na mlo aliokuwa anam, anampa. Kwa kweli hakupenda kule kukwaruza kwaruza kwenye kitalu, yeye hakuhusika na jambo hilo, kwa hiyo hakujua ni kwa nini alilazimika kuwa wa kipekee hapo. Hata hivyo mnaona, naye hakupata kuonja kitu chochote, ambacho alikula tu cha kutosha kumfanya aishi, kwa maana hakuipenda ladha yake, mnaona, kwa maana yeye hakuwa kuku kwanza, mnaona, naye huu huyo kuku angelia na mwajua, siku za njiga zimepita, hakuna kitu kama hicho. Jiunga la kanisa hilo halikuonekana sawa kwa jamaa huyo mdogo, kwa hivyo yeye alifuatana na huyo kuku. Mpaka siku moja, mamaye maskini yule tai alijua, alikuwa ametaga kiasi fulani cha mayai na kulikuwa na moja lililokosekana. Alijua kwamba tai huyo alikuwa mahali fulani, kwa hiyo akaanza kwenda kumtafuta. ndipo akazunguka juu ya milima na chini mabonde, na juu ya kila mahali ambapo angeweza kuwa. Kufikia wakati huu yeye, ni wakati wake wa kuzaliwa, ni wakati wake wa kuanguliwa. Kasema, labda kunguru alikuja akalichukua yai langu, labda ko, sijui kitu fulani kilichukua ya yai langu, bali najua yai hilo liko moyoni mwangu. Nina mwana mali fulani, sina budi kumtafuta. Ndivyo afanyavyo Mungu. Yeye ndiye yule tai mkuu. Katika mawazo yake alijua angekuwa na kanisa fulani, yeye alijua angekuwa na watu fulani. Haidhuru ni nini kimewakumbatia, haidhuru wameanguliwa chini ya nini, yeye anawatafuta, anawatafuta walio wake. Na siku moja, hiyo hadithi inasema, maskini huyu tai aliruka kupitia juu ya kile kitalu Al alikuwa akitafuta kila mahali, ndipo akampata lo, kwa ajili ya ule ufufuo, kutambua ya kwamba yeye hakuwa kweli kuku. Hata hivyo, alikuwa tai, na daima alifundishwa kuangalia chini, kutafuta mdudu ama kitu fulani kwenye kile kitalu, bali akasikia mlio uliosema inua kichwa chako, uangalie huku. Ndipo akaangalia juu yake, na kulikuwa na kiumbe mwenye mabawa ya futi kumi na nne, mwenye nguvu zaidi kuliko kuku wote waliokuwemo kwenye kile kitalu, naye alidai kwamba ni mwanawe. Akasema, mama, nitawezaje kukufikia? Akasema, ruka tu, anza kupiga piga mabawa yako, kwa maana wewe ni dai. Naona yeye alijua alikuwa na mwana mahali fulani, haidhuru al alilelewa wapi, yeye ana mwana mahali fulani, naye Mungu anajua. Haleluya! Yeye ana kanisa lililochaguliwa na kukusudiwa tangu zamani. Yeye alijua ana wana na binti na bibi arusi anayemngoja mahali fulani, wakati Roho Mtakatifu anapoanza kuruka juu yake, mganda huo wa kutikiswa. Loo jamani, ni yeye yule jana, leo na hata milele. Si hadithi fulani ya kubuniwa, bali ni halisi. Haidhuru ni wangapi waliojaribu kumwambia tai, yeye hakujua tai alikuwa nini. Hata hivyo, yeye alikuwa tai. Yeye asingefahamu jambo hilo mpaka alipoona kitu ambacho kilifanana naye, ambacho alifanana nacho hasa see... na wakati ambapo tunaona, si madhehebu, si PhD, si LLD, si jirani mwema, bali mwana wa Mungu aliyefinyangwa katika sura ya Mungu kwa nguvu za kutenda kazi za Mungu, kujibu ombi la siku hii ya kwamba ni yeye yule jana, leo na hata milele. Hakuna kuku atakaye kushikilia yeye, umtafuta mamaye. Yeye ni tai. Kwanza anatambua tai huyu, alisi utambua wito wa neno la Mungu. Kwa nini yeye ni tai? Tai kwa tai neno kabla ya kuwekwa misingi, neno kwa neno, neno lililochaguliwa tangu zamani, kwa neno lililoandikwa kwa ajili ya saa hii. Unatambua mali pako yeye hupatafuta huu? Basi mwili huu ulio wa dunia hii unauishwa na kuletwa na Roho wa Mungu, au uishaye upate kulitii neno la Mungu upesi wakati alipotaka kujua jinsi angaliweza kufika kule awe pamoja naye, yeye alikuwa amefundishwa asingeweza kufanya jambo hilo. Huwezi kupaa juu zaidi ya unavyoweza kuruka, yeye ni kuku, mnaona, bali tai huyu akasema, sivyo. Vema, wangalia hawa kuku, haidhuru. Hao kuku ni nini? Wewe ni tai. Anza tu kuyatandaza mabawa yayo na ufanye mazoezi madogo nayo, anza kuruka juu Neno kwa neno, kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya. Yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi, yeye naye atazifanya. Mnaona, kwa sababu mimi ni hai, yeye naye ni hai. Basi ikiwa Roho aliyemfufua ye, yeye katika wafu anakaa ndani yenu, yeye an, an, anaiuisha mili yenu iliyo katika hali ya kufa. Mnaona, inafanya nini sasa? Sikilizeni ili kwamba mpate kujua, na Pasaka hii nataka iwe na maana zaidi kwenu kuliko pasaka yoyote iliyowahi kuwa. Mnaona, nawatakeni mwone jambo hilo. Tunajua ilivyomtendea yeye, bali nawatakeni mwone si ati itafanya, tayari imeishaifanya jambo lile lile kwa, kwa ajili yenu. Mnaona inafanya nini? Inauwisha mwili ulio katika hali ya kufa, mwili huu ulio katika hali ya kufa tunaoishi ndani yake, hiyo inauwisha. Kwa maneno mengine, inaufanya uwe hai. Sasa ninyi ambao wakati mmoja mlitembea mkiwa na msokoto mkubwa mno midomoni mwenu na kila kitu ama lundo la sigara, nanye wanawake ambao wakati mmoja mlikuwa na nywele fupi mkajipodoa na kufanya yasiofaa na kuvaa kaptura na vitu kama eh, hivyo, mara moja, ki kitu fulani kilipiga makelena, ukatazama hapa chini, na alicho kilikuwa ni neno. Mnaona liliuisha nini yetu? Ulisema sitaki kaptura tena, sitaki pombe tena, sitadanganya tena, sitaiba tena, sitafanya li, hili lile. Mnaona, roho aliyemfufua katika wafu akikaa ndani ye, yenu pia atayuisha mili yenu iliyo katika hali ya kufa, mavumbi ya nchi kutiishwa. Mnaona ni nini kutiishwa, chini ya nini? Kristo. Kristo ni nani? Lile neno si theolojia, bali lile neno Alafu mnasema ya kwamba mambo haya lo, nafikiri si sawa kwa wanawake kuvalia suruali wa ndefu, ambapo neno lilisema la, mnaona li, linakuisha jambo hilo, mnaona, unauvutwa nalo, mnaona, ni wewe basi, linakuwa unakuwa sehemu ya neno iliuleta mwili wako si vema, unasema vema. Sasa hebu ni kwambie jambo fulani, mchungaji wangu. Sijala lilichosema mchungaji wako ni kile lisemacho neno. Kama unataka kuwa kuku ambatana nao, bali kama mchungaji akinena mengine mbali na neno hili, basi yeye si mlishi wa tai. Aha, yeye ni mlishi wa kuku, mnaona, si wa tai. Mnaona tai hula chakula cha tai, mnaona linauisha Biblia ili ilisema ni vibaya kufanya jambo hilo, basi mtu huyo na kadhalika na yote, ninyi nyote mfanyayo ni makosa asema, si siku za miujiza zimepita. Biblia hii ilisema ni yeye yule, jana leo na hata milele. Kama wao wakisema, huoni, uwe- uwezo wa kushirikiana mawazo, na ni namna fulani ya kusoma mawazo, utambuzi huu na maono hayo yote na kadhalika ni upuuzi. Mnaona, wao ni kuku, hawajui chakula cha tai ni nini. Lakini ndugu, unaposikia mlio huo, kuna kitu ndani yako, wewe ni tai kwanza. Kwa nini? Wewe ni ule uzao ambao kule kufufuka kwa mwana kumekuzukia kume na ule mganda wa kutikisa juu ya nchi, kukufanya utambue ya kwamba wewe ni tai wala si kuku wa kimadhehebu. Mnaona. Naam, ikiwa yule Roho aliyemfufua yeye katika wafu, neno, nguvu za utendaji za neno, anakaa ndani yako, yeye pia huisha mwili wako ulio katika hali ya kufa. Sasa sisi ni mwili wa mwili wake na mfupa wa mfupa wake. Namna gani? Kwa sababu upesi, tulipokuwa tungali wenye dhambi, walio katika hali ya kufa, wapatikanao na mauti, tayari kufa mili hii hiyo, inauisha mwili huo Kuwisha ni nini? Kufanya hai roho ambayo wakati mmoja ilipenda kunywa pombe, kurandaranda, kufanya uzinzi na haya yote, imeuwishwa mbona. Kitu hicho kilikufa, nao umefufuliwa, inauwisha mwili wako ulio katika hali ya kufa. Kwa hiyo mwili wako ni hekalu la nguvu za utendaji. Kwa sababu gani? Tangu mwanzo wewe ni sehemu ya ile mitambo no huo hapo, ufufuo wako, hilo hapa kanisa katika ufufuo pamoja naye. Miili hii hivi sasa imehuishwa. Mnaona, mmesikia, mnaamini. Ilikubadilisha kutoka kwenye madhehebu ukaingia katika neno. Unaona, nguvu za utendaji kama hizo zikishu, zikishukia maji yatatatarika tu ya, ya siku za miujiza zimepita ppppp lo ninaamini Biblia pupupppo lakini hakuna hakuna, mnaona bali anapoangukia hicho kipimo cha okteni elfu moja linaenda zake. Mnaona vipi jamani, zile nguvu za utendaji zinaangukia hicho or... Bali kama zikimwangukia kuku hazitamfaidia kitu, bali zinapomshukia tai, yeye hutoka anaenda. Amina, nguvu za utendaji pamoja na mitambo. Mnaona ninalomaanisha hiyo? Ni kusema endapo yeye ni tai wa kweli sasa atafahamu we'll. Hebu nifafanue andiko fulani dogo hapa kwa ajili yenu. Nafikiri simu imekatwa, bali tungali tupo hapa. Uh, Yohana uh, Mtakatifu tano ishirini na nne Yesu alisema that yeye alisikiaye neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yu na uzima wa milele sasa. Angalia, nashuka naenda mtaani na kuchukua hilo lilisemavyo jinsi lilivyo, bila ufahamu wa kiroho, bila kulifanya liseme jambo lingine lolote bali kusema tu yale linayosema. Mnaona neno linalofaa pale katika Kiunani, katika kile cha asili, nasema yeye aelewaye neno langu. Sasa kuthibitisha hilo ni kweli, nashuka kwenda hapa na hapa. Yuaja mlevi barabarani, huku amemkumbatia mke wa mtu mwingine, anatukana na kuwapa bure kwa jina la Mungu na kadhalika, namna hiyo. Ulisikia yale, yule mhubiri aliyosema? Ulisikia? Naam, nilisikia. Hilo halimaanishi ana uzima wa milele. Mnaona? Mnaona? yeye aelewaye neno langu, yeye aliye... <laughs> Mnataka maandiko mengine zaidi? Vema, kondoo zangu isikia sauti yangu, mgeni hawatamfuata. Kama vile katika, kile kisa cha ndoa na talaka, juzi juzijuzi, wakati Roho Mtakatifu alipo kuwa ameniambia jambo hilo, nilikuja nikasema jinsi vile tu yeye alivyoniambia bibi Bibi fulani mhudumu akanikemea kwa, kwa ukali sana kidogo kwa kwa kupiga makelele, akasema nadha na, na, un, un, unapachukua mahali pa Mungu. Nikasema, la mama. Akasema, vema, uliwaambia dhambi zao zimesamehewa. Akasema, wapi? Akasema, Mungu tu ndiye aliye na uweza. Unaona, mfarisayo mwingine. Mnaona, nikasema, unaona, ili kwamba upate kujua ya kwamba Yesu alimwambia Petro na wale mitume baada ya yeye kuwa na ufunuo kwamba yeye alikuwa ni nani akamwambia Wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu. Ye alisema heri wewe, mnaona, Bayona, mwili na damu avikukufunulia hili kamwe, bali Baba yangu aliye mbinguni amelifunua hilo. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, milango ya kuzimu haiwezi kulishinda, na mimi nakupa wewe funguo. Lolote utakalolifunga duniani nitalifunga mbinguni, lolote utakalofunga duniani. Huo ni ule ufunuo wa kiungu wa neno lilofanyika mwili kama lilikuwa mwili katika siku hiyo kwa njia ya mwana, bwana harusi ni mwili leo kwa bibi harusi. Mnaona, wao wote mtakao waondolea dhambi wameondolewa, wote mtakao wafungia dhambi wamefungiwa. Sasa Kanisa Katoliki walichukua hilo na kulipeleka kwa makasisi wao. Hilo ni kimwili. Angalia, neno la kiroho lililofunuliwa ndilo lililofanya jambo hilo. Hiyo ndiyo sababu aliwaambia waende wakabatize katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Alijua wao walijua yeye alikuwa ni nani. Nikizungumza na maskini mhubiri mmoja juzi juzi, yeye aliniambia akasema, sasa ndugu Branham, nimetoka na kujiunga nikaenda kwenye kanisa fulani kan, kanisa la Kipentekoste ambapo Wapentekoste sasa wameanza kula mkate mdogo mwembamba wa mviringo. Mwajua, mesikia jambo hilo. Nafikiri ile kosha Mungu mwezi mwajua, nao wote waliikubali na wanaila. Mtu huyu alisema kusanyiko lake lilimwendea, akasema ninachobariki ni kimebarikiwa, namo hivi hilo, si ndilo? Kasisi usera ana uwezo wa kugeuza ukawa mwili wa Kristo Mnaona, ni sita ya kitu kimoja na nusu ya dazani ya kingine, ni jambo lile lile. Naye akasema, nataka kukuuliza jambo fulani. Alikuwa anajaribu kuwepa swali la ubatizo katika jina la Yesu kwa sababu huyu ndiye mtu yule aliyesema mpinga Kristo ndiye aliyefanya jambo hilo. Akasema, unafikiri ni sharti mtu abatizwa katika jina la Yesu Kristo? Nikasema ndiyo, bwana. Akasema baada ya yeye kubatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu Nikasema ndio, bwana, yeye hajabatizwa hata kidogo. Mnaona, hajabatizwa hata kidogo, hamna jina hicho, ni cheo. Nikasema hautambuliwi. Nikasema mbona, mbona Petro Petro alinini? Akasema vema, sasa hebu nikwambie jambo fulani. Akasema sasa, katika Matendo 10:49, alisema Petro alikuwa akisema maneno haya, Roho Mtakatifu akawashukia. Lakini nikasema, aligeuka moja kwa moja, akasema, mtu anaweza kuba, kuk, kukataza maji hawa wasibatizwe? Akasema vema, ulikuwa ukizungumza pale muda kidogo uliopita juu ya matendo 19, ambapo Paulo alipita kati ya nchi za juu ya Efeso, akawapata hao wanafunzi. Kisha akasema mbona, akasema wao hawakuwa wamebatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Nikasema la, walikuwa wamebatizwa kwa ajili ya toba, si kwa ondoleo la dhambi, kwa ajili ya toba, kwa maana Yesu hakuwa amejulishwa bado, ile dhabihu ilikuwa bado kuuawa. Akasema vema, kwa nini iliwabidi kubatizwa tena? Nikasema, yule mtu aliyekuwa na zile funguo alisema jambo hili, na ijulikane kwenu ya kwamba hapana jina jingine chini ya mbingu alilopewa wanadamu lilitupasalo sisi kuokolewa kwalo. Wokovu pekee una, unatolewa katika jina la Yesu Kristo. Lolote ufanyalo kwa neno au kwa tendo, yafanye yote katika jina la Yesu Kristo. Hakuna jina jingine, hapana kanisa, hakuna ukasisi, hakuna vyeo wala chochote kile. Hata hivyo yeye ni uwala wa ndani, nyiroro ya bondeni, nyote ya asubuhi, alfa omega mwanzo na mwisho, Yehova yire, Rafa, Manase yote haya, yeye ni mambo haya yote, bali hata hivyo, yeye hakuna wokovu kama katika chochote cha vyao hivyo. Yehova, hapana wokovu, wala wa ndani, ingawa ndivyo alivyo yeye, hapana wokovu. Baba, Mwana ama Roho Mtakatifu, hapana wokovu, ni jina la Yesu Kristo tu. Alafu Biblia ilisema ya kwamba habari ya toba na ondoleo la dhambi havina budi kufundishwa katika jina lake, kuanzia Yerusalemu na hata pande za mwisho za nchi. Akasema, unafikiri ina inaleta tofauti yoyote? Nikasema, bwana, nataka kukuuliza jambo fulani. Mimi ni naye mimi na yeye na mke wangu tulikuwa tumeketi mezani, alikuwa amehamia ame hivi karibuni. Nikasema, sisi sote ni wana, wa, wa Arizona tunaishi hapa, nami nasi tunajua halmashauri yetu na na wadi yetu na kadhalika, na, na, na meya wetu gavana, kila kitu. Akasema namu. Nikasema basi, kama nilikuambia ndugu, wewe uende huku ukaandikishe chakula chetu cha jioni katika jina la gavana wa mkoa wa Arizona, ungeenda kutia sahihi namna hiyo, je, unafikiri wangeipokea mezani mbona? Akasema nafikiri haiwezekani. Akasema kwa nini? Yesu alisema jambo hilo Nikasema, jambo ndilo hili mnaona? Kwa nini kama nilikuambia uende ukaandikishe chakula hiki cha jioni katika jina la gavana wa mkoa wa Arizona, nasi tukiwa wenyeji wa Arizona, nasi tunamjua huyo gavana ni nani? Mbona ungejua u ukiandikisha katika jina la Sam Goddard, unaona. Nikasema kwa sababu yeye ndiye gavana wa mkoa. Sina haja ya kukuuliza swali, unajua huyo gavana ni nani? Basi wakati yeye aliposema Baba Mwana na Roho Takatifu, yeye alijua jinsi watakavyobatiza, walijua yeye alikuwa ni nani. Kondoo wangu wanaisikia sauti yangu. Mnaona, mnaona akasema, lo kumbe. Lakini sasa jambo linalofuatia ni je, utaamini? Mnaona, yeye alisikiaye neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele, na huu uzima mpya wa milele unapokaa ndani yenu, huo ndio ule uwezekano, wakati umempokea Roho Mtakatifu huyu. Sasa waliyempokea katika Pentekoste wao walikuwa ni mitambo. Sasa nguvu za utendaji zilipaswa zije, walikuwa wameamini. Mnajua marafiki wetu wazuri wa Kibaptisti utuambia tunapoamini tumempokea huyo, bali wao hawakuwa naye, ingawa ingawa walikuwa wameamini, Matendo kumi na tisa, wao walikuwa wameamini, bali hawakuwa naye. Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Mnaona wao walikuwa na mitambo kweli, kwa maana mitume walikuwa ama unamaanisha Apolo alikuwa anawafundisha na kuthibitisha kwa Biblia ile mitambo ya kwamba Yesu alikuwa Kristo, bali wao hawakuwa na zile nguvu za utendaji bado. Mnaona jambo ndilo hilo, vema. Mahali patupu kwenye kanda Tambo kwa uwezekano una ile bayana kule kungoja sasa. Unapopata zile nguvu za utendaji, umeuishwa, kutoka kutoka anayepatikana na mauti ukawa asiyepatikana na mauti. Inaufanya mwili wote ulitii neno, litakufanya utende tofauti, uonekane tofauti, uishi tofauti. Hilo litakufanya tofauti tu. Sasa angalia, mali patupo kwenye kanda. Umeuishwa ninyi mliokuwa mmekufa katika dhambi na makosa na giza, yeye amewauisha kwa kitu gani? Roho wake aliyemfufua Yesu asubuhi ya Pasaka katika wafu, na kama anaishi ndani ya mili yenu iliyo katika hali ya kufa. Sasa angalia, pia inauwisha, inafanya hai, inautiisha kwa neno. Sasa uwawezaje kudai ya kwamba unauyoro, alafu ujitupe mbali na neno? Umeuishwa na kitu kingine, kwa kuwa huyo ataiuisha kwenye neno mili yenu iliyo katika hali ya kufa. Hakika ataiuwisha. Huwezi kutenda kazi bila yeye, utatatarika tu, kama uamini hilo lote. Kama sehemu yako moja ni petroli na sehemu nyingine ni maji, huendi popote. Unaona, una budi kuichukua ikiwa asilimia mia moja petroli. Usipofanya hivyo, ina inaalika wala una nguvu. Unaona, bali mimi ni ninaamini jambo hili, bali siamini jambo lile, pupupupupu, huendi popote. Lakini lo, unapochukua utimilifu, hebu ishi ishike moto kwa jambo hilo. Kila neno ni kweli. Halafu angalia sasa, unapofunga, angalia jambo hili, angalia jambo hili ni kama tu u mbe, mbegu ndogo iliyo ardhini, sasa kwa uwezekano umefufuka. Umefufuka. unapompokea Roho Mtakatifu ndani yako umefufuka papo hapo, mwili wako kwa uwezekano umefufuka Angalia mbegu ndogo, hebu ipande ardhini, haina budi kunywa kutoka kwenye chemchemi chem yake, maji yanayomwagika chini, na inapoyanywa inajisukuma juu kumwelekea yeye, ikizidi kufanana na ile mbegu iliyoingia ardhini. Mnaona, kanisa limekuja namna hiyo kupitia kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Sasa linachanua. Mnaona, Roho wa Mungu alipitia njia hiyo na roho ya ulimwengu imekuja kupita kwa mpinga Kristo namna ile ile, na sasa inachanua katika muungano mkuu wa makanisa. Mnaona, kitu chote kizima na mtu binafsi huja jinsi hiyo. Kila kitu utenda kazi vivyo hivyo katika kipimo kile kile cha Mungu, maana yeye ni yeye yule jana, leo na hata milele. Angalia njiani unapoendelea kukua kufikia ukamilifu wa ufufuo, ukiongozwa na Roho, kama vile jua j u a linavyovuta huo mmea mdogo, unaokunywa kutoka kwenye chemichemi ya Mungu, unaendelea tu. Unaona, unaweza tu kunywa kutoka kwenye kitu kimoja. Hebu umwage mafuta juu ya mbegu hiyo ndogo, wakati mmoja utaiua. Hiyo ni kweli. Ukimwaga maji yaliyooza, maji ya siku nyingi, yasiyofaa ya kitu yame haribika yatadumaza kukua, haitazaa matunda. Hiyo ni kweli. Lakini hebu mwagia maji mazuri na matamu kweli ya mvua. Amina, hayana kemikali za kujitengenezea ndani yake. Acha yatoke tu kutoka anga za juu, kisha uangalie huo mmea mdogo. Hakuna maji atakayoukuza huo kama maji hayo ya mvua. Ukiweka klorini na kadhalika ndani yake kama vile unavyojaribu kutunywesha sisi nayo, na muda si muda inaua tu mmea huo. Wow, hiyo ndiyo, hiyo ndiyo shida leo. Wao wanajaribu kuwapa maji kutoka kwenye kisima cha kimadhehebu, nayo yanadumaza kukua, mnaona? Bali hebu yeye awe na njoo, ambapo matone ya umande wa neema yanang'aa, angaza kutuzunguka mchana, usiku. Yesu, nuru ya ulimwengu, ndipo umelipata basi. Tutatembea nuruni, ile nuru nzuri Uja kutoka ambapo matone ya umande wa neema yanang'aa angaza kutuzunguka. Ziondolee mbali nami hizi chemichemi za kujitengenezea, sijui cho chemichemi nyingine la damu yake Yesu. Hiyo ndiyo chemichemi pekee nayotaka kujua. Ache neno likae ndani yangu, Bwana litie maji kwa Roho wako. Angalia sasa, kama huyo Roho aliyemfufua Yesu kutoka kaburini anakaa ndani yako, kwa uwezekano una uzima, unaongozwa na Roho kuliuisha neno kwako, upate kuliamini hilo. Kitu hicho kidogo kinaendelea kusukuma, kinapokuwa. Angalia hapo Pentekoste, miili yao iliuishwa kwenye maisha mapya. Angalia kundi la maskini waoga. Ninawachelewesha sana, angalieni. Ndiyo kwanza tu nimepata nguvu. Naam, najisikia vizuri. Lo, jamani, angalia wao walikuwa waoga. Angalia bali walikuwa na mitambo, mnaona bali wao wote walikuwa wameketi kule nyuma, wakisema, lo, mimi nawaogopa. Lo, ninaogopa kuondoka niende nikashuhudie, maana lo, hao wote maskofu wakubwa mno na kadhalika huko. Lo, ninaogopa kufanya hivyo, wao makasisi na kadhalika, ninaogopa kushuhudia mambo haya, mambo hayo, naogopa nitasema nilimwamini yeye. Lo, siwezi kufanya jambo hilo kamwe, mnaona. Lakini mara moja nguvu za utendaji zikaja, ndio nazo zilifanya nini? Hazikuijaza tu roho yao ndani bali ziliuisha mitambo yao, miili yao iliuishwa. Hawakuwa waoga wa tena, walitoka moja kwa moja kuwakabili watu uso kwa uso na mbwana. Enyi watu wa Uyahudi na ninyi nyote mkao wa Yerusalemu, ambapo kabla ya zile nguvu za utendaji hazijaja wao walikuwa ni mitambo tu. Mnaona, enyi watu mkao wa Yerusalemu, lijueni jambo hili, mkasikilize maneno yangu. Watu hawa hawaku, hawakulewa kama mnavyodhania. Mimi ni mmoja wao Jambo hili ndilo lile nitawaonyesha ni nini. Ni maandiko. Jambo hili ndilo lile nami daima nimesema, kama jambo hili silo lile acha lishikilie hili mpaka lile litakapokuja. La, jambo hili ni lile lilo neno na nabii Yoeli, itakuwa siku za mwisho asema Mungu, nitawamwagia watu wote Roho yangu. Mnaona, zile nguvu za utendaji ziliingia katika ile mitambo, hawakuogopa tena. Baadhi yenu, enye watu ambao mnaogopa ya kwamba baadhi ya wanawake watawacheka kwa ajili ya kuwa na nywele ndefu ama kuacha kujipodoa. Baadhi yenu wanaume ambao mnaogopa ya kuwa... ya kwamba madhehebu yenu yatawafukuza mkilibatiza kusanyiko lenu katika ubatizo wa kimaandiko, mnapaswa kujifungia katika chumba cha juu hata nguvu za utendaji zitakapokuja. Hiyo ni kweli. Ziliwabadilisha, ziliwauisha, ziliwafanya tofauti. Wao walikuwa watu waliobadilika tangu wakati huo na kuendelea. Ziliwauisha kutoka kwenye maisha ya kale ya kuwa mwoga, wakawa kama simba wa kabila la Yuda. Wao walikabili kufia imani kabisa, wakaangikwa misalabani, wakasulubishwa kichwa chini miguu juu, wakachomwa moto, wakatupwa katika tundu la simba. Hakuna uoga tena kwao. Mauti hayakuwa na ushindi juu yao hata kidogo. Zile nguvu za utendaji zilikuwa katika ile mitambo. Naam, Bwana, ziliuwisha miili yao ipatikanayo na mauti. Sasa sikilizeni. Hapa pana jambo lingine, kwa ushahidi, ziliwauwisha sana kwa namna fulani. Hata mwajua nini? Wao waliinuliwa juu katika ulimwengu wa roho, na miili yao iliyo katika hali ya kufa iliuwishwa sana, mpaka lugha yao ikabadilika. Zili nini tu? Hizo ziliuwisha lugha yao. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema na miili yao iliyo katika hali ya kufa ilipouwishwa, lugha yao iliuwishwa, mawazo yao yakauwishwa, roho zao zikauwishwa, maisha yao yakauwishwa, wao waliuwishwa kwa jumla. Walijaribu kuzungumza nao, hawakuweza kuzungumza katika lugha zozote zile za kibinadamu. Wao waliuwishwa sana katika uwepo wa Mungu mpaka wakanena katika lugha mpya, lugha ya kimbinguni. Shoo, ni nguvu za kuwisha za namna gani! Ikiwa roho aliyemfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu Lo, haleluya! Yeye yeah, ataiuwisha miili yeyo yeah, ipatikanayo na mahuti. Atawafanya mfanye mambo ambayo hamkufanya hapo awali. Wao walikuwa wamejaa nguvu za kuwisha wakati huo. Mnaona, mwili wako hauko chini ya dhambi tena. Wewe shauku zako, yeye yeah, anasema njoo huku nje, unasema funga mdomo wako. Lo, tuna nini kubwa kuliko zote! Funga mdomo wako, jamani! Wewe ni tai Je, uliwahi kuona jinsi times ya anavyotembea kiungwana? Hiyo haruki harukiruki kama harukavyoko, mnaona, kwenye kila nini iliyokufa na mizoga yote iliyohozea ardhini. La, la, Bwana yeye hutembea kwa fahari. Funga mdomo wako. Lo, hiki hapa chakula kizuri cha jioni, hapa si kwangu mimi, unaona, shauku sha zangu zimebadilika, tamaa yangu ni tofauti kwa kuwa mtu hataishi kwa mzoga uliooza wa dunia pekee, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. taalisi aliye uwishwa uwishi kwa jambo hilo, amina. Lo, naye aliyemfufua Kristo kutoka kaburini akiishi ndani yenu, ameuwisha mili yenu ipatikanayo na mauti katika uwepo wake. Unatambua wa jambo hilo, wewe si nderi tena, wewe ni tai. Hutaki mambo ya dunia, wewe ni mwana na binti wa Mungu. Unakula karamu kwenye chemichemi ambayo ulimwengu haujui kitu juu yake. Unamnywa huyo mtu fulani anajua, ulimwengu haujui kitu juu ya jambo hilo. Unakula maana iliyofichwa ambayo ulimwengu hata haujawahi kujua kitu juu yake, kwa maana wewe ni dai. Umewishwa mahali ambapo unaweza kufikia hiyo. Uwezi kufikia hapa chini, unabudi kuja hapa juu unabudi kuuishwa kuinuliwa juu kule, kusudi hiyo ipate kuuisha. Walifanya nini? Walinena katika lugha nyingine. Biblia ilisema walinena, walinena katika kila lugha chini ya mbingu. Ungeweza kuwazia jambo hilo? Hiyo miili mizee ipatikanayo na mauti iliyo mle iseme vema. Sijui sasa kama naweza kuamini jambo hili au la. Mara wao waliuishwa sana, mpaka ule u, u, u, uodari wa simba wa kabila la Yuda ukashuka juu yao juu ya huo mganda wa kutikiswa. Lo, huyo dai alikuja kuwaita walio wake, nao hawakupenda maisha yao hata kufa. Amina. Na kutakuwekwa na wengine watakaotoa uwai wa damu yao kwa ajili ya injili hii ya Roho Mtakatifu na mafuriko yake yaliyo mekundu sana. Naye mwana hana budi ku, kufunuliwa tena ndani ya bibi harusi katika siku za mwisho. Nguvu za kuuisha hazinabudi kuja ziwauishe kutoka kwenye madhehebu haya pamoja na kanuni za imani zilizokufa waingie kwenye kwenye neno lililo hai la Mungu aliye hai. Lo, la liliwauisha, wakaingia kwenye maisha mapya. Linafanya jambo lile lile kwetu sasa. Angalia basi, wao waliuishwa sana katika hizo nguvu za kuuisha. Sasa mimi sisikilizeni kwa makini sasa. Ninajaribu kuwaonyesha zile nguvu za kuuwisha hazikuwa tu katika nafsi zao, bali ziliwajaa kila mahali hizo. Si kwamba tu nguvu za utendaji zilikuja ndani kuuisha, bali ziliuisha ile mipambo. Mnaona ninalomaanisha? Waliuwishwa sana hata ndimi zao zikaanza kunena katika lugha nyingine. Wao waliuishwa sana na nguvu za kufufuka kwa Kristo hata wakaweka mikono yao, waliuishwa sana kwa nguvu za kuuisha, hata walipoweka mikono yao juu ya wagonjwa walipata afya. Ziliuisha mwili wako upatikanao na mauti, waliponywa kwa kuwekewa mikono yao, naye Roho akaiuisha aka ushirika wao pamoja na Mungu, hata wao pia wakauwishwa sana katika uwepo wa Mungu, hata wakati mtu alipokufa na nafsi yao ikawa, ikawa imeondoka, hizo zilimfufua tena. Amina, utukufu. Sasa najisikia kubarikiwa. Hiyo ni kweli, kuuwishwa. Si kwamba tu huo ufufuo ulikuwa kwa ajili yake mwenyewe, bali ni kwa yeyote atakaye kwa mzao huyu aliyechaguliwa tangu zamani aliyelala pale kuuwishwa zinauisha mwili upatikanao na mauti wao. Waliwe, waliwawekea wagonjwa mikono wakapata afya, waliomba katika roho, waliona ono, wakafufua wafu. Hiyo ni kweli, miili yao ipatikanayo na mauti iliuishwa. Kama zikiingia ziki ndani yako, kama itakuwa ni nini sana? Sasa unaweza kusema ndivyo ilivyo, bali kama ndivyo ilivyo, ishara hizi zitafuatana zitafuata jambo hilo, mnaona, zinauisha mwili wako upatikanao na mauti, hizo zitakuuisha, zita. Sasa angalia kuuisha katika uwepo wa Mungu. kwa nini? ilikuwa ni roho wa Mungu aliyemfufua Yesu katika wafu, na roho wa Mungu ninawapa uzima wa milele. Linatoka kwenye neno la Kiunani kama ukitazama zoe, ambaye linaupitisha huo kwenye hea, alafu unauisha yao hata nia zao. Sasa angalia, wawezaje kusema ya kwamba roho huyo anaishi ndani yako, ingawa ulifanya kila kitu ulichokifikiria kilikuwa sawa? Huu hapa ushuhuda wako, kama unaye huyo ama hauna. Ikiwa roho aliyekuwa katika Kristo anakaa ndani yako, yeye pia anakuhuisha kwenye neno, kwa kuwa yeye ni neno. Na kama huyo kinyume anakuhuisha ukaliacha neno, basi huyo si roho wa Kristo. Sijali ul uliofanya, mpaka huyo atakapokupeleka kwenye neno. Kondoo zangu wanaisikia sauti yangu, nao wataishi kwa kila neno. Kila neno. Nilikuwa nikizungumzia jambo hilo juzi juzi juzi. Mama yangu mwenyewe ameaga dunia sasa, naye alikuwa mwanamke wa ajabu sana, na alikuwa mwajua karibu nusu muhindi, naye alikuwa wa ajabu bali, mle ndani alikuwa mtu ambaye ha, hakuota ndoto, bali sifikiri yeye aliota ndoto nne ama tano maishani mwake mote, bali kila alipoota ndoto ilikuwa ni ya kweli. Alipoota ndoto ilikuwa ya kweli, na kumbuka, wakati mmoja nilipoanza kuhubiri kwa mara ya kwanza, miaka mingi iliyopita, tulikuwa tunaishi papa hapa upande wa juu ya wa barabara moja kwa moja karibu na upande wa juu kwa mahali hapa. Nilikuwa nikihubiri papa hapa kwenye kwenye kanisa hili, naye akaota ndoto kwamba nilikuwa nimesimama hapa karibu na vipandio vi vitatu, nami nilikuwa nimesimama nikimhubiria kila mtu ya kwamba hawana budi kupanda vipandio hivi vitatu kabla hawajafikia ile barabara kuu, na kwenye hiyo barabara kuu kulikuweko na mstari mdogo mweupe kama lulu ulioenda moja kwa moja hata kwenye milango ya mbinguni, hata kwenye mlango wa lulu na hiyo lulu ilikuwa imetandazwa juu ya hivi vipandio. Kama huo si ujumbe wangu hasa leo: kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Na mimi nilikuwa nikisema ya kwamba mtu hana ha ha budi kupitia kwenye vipandio hivi vitatu apate kutembea kwenye barabara hiyo kuu. Na mimi nikasema ya kwamba akaja bibi mmoja. Sasa mnajua watu walivaa viatu vya namna gani miaka thelathini na mitano iliyopita? Akaja bibi mmoja alikuwa na viatu vyenye visigino virefu kama wanavyovalia siku hizi, viatu vyenye visigino vilivyochongoka, naye akapita pale. Ndipo nikasema ngoja kidogo, dada, huwezi kutembea kwenye hiyo barabara barabara kuu ukiwa na hivyo. Tena nikasema wewe, wewe huwezi kufanya jambo hilo, naye akasema aha, akasema, akawageukia hao wanawake wengine akasema, msimwamini yeye, ni mwenda wazimu. Mnaona, msimwamini nitawaonyesha naweza kuhesabiwa haki, nitakaswe na nijazwe na Roho Mtakatifu na, na bado nitembee kwenye vile. Naye nikamwacha tu aende, nisingeweza kufanya cha zaidi juu ya jambo hilo, nisingeweza kumkataza. Basi akaruka kwenye hiyo barabara kuu, naye akaangalia nyuma kwa huyo dada akasema, mnaona, niliwaambia. Akaanza kupanda mbio naye. Mnajua kama ilivyosema Biblia katika Isaya sura ya tano ya kwamba wangekuwa na shingo zilizonyooshwa Hawana budi kuwa nazo, wao wameinama, wa mnaona wa, wakienda kwa hatua za madaa. Hawana budi kufanya hivyo, hawana budi kukatika viuno, wakienda kwa hatua za madaa wakiliza njuga kwa miguu yao. Mnaona binti za Sayuni katika siku za mwisho. Naye akaanza kupanda ile barabara kuu akitimua mbio alivyoweza kukimbia. Ndipo baada ya muda kidogo, ile barabara ikaanza kuwa nyembamba zaidi na zaidi, akaanza kupepesuka kupiga hatua za madaa namna hiyo na kisha akaanguka. Ndipo mama akasema, makelele ya kutisha sana niliyopata kusikia maishani mwangu yalikuwa ya huyo mwanamke anayeanguka kwenye miali hiyo ya moto na moshi, akianguka chini chini namna hiyo. Akasema mimi niligeuka, nikasema, mnaona, yali alitii tu kila kitu, ila neno moja. Mnaona kila kitu, ila neno moja hakika. Wana, wana wake wa Kipentekoste wanaweza kuokolewa, kutakaswa na kujazwa na Roho Mtakatifu, kisha washindwe kweli kabisa mtu hata ishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo. Mnaona, mnaona naye akashindwa, na kama nilivyosema, mnaona, angalienda mpaka aingie ndani sawa, lakini mnaona, alishindwa kusikiliza kumwambia kilichokuwa hapo mbele. Naye ameandika injili kwa njia ya wanafunzi mitume, na mafundisho ya mitume na manabii na kadhalika, nao hawatasikiliza. Sasa angalia nguvu hii ya kuhuisha Zoe, ikileta neno niye iliyokuwemo katika Kristo, ilikuwa ndani yenu. Basi ninajaribu kuwaonyesha ya kwamba ninyi mlipofufuka, wakati Mungu alipomfufua Yesu katika wafu, yeye aliwafufua ninyi pia na pia mkauwishwa mpate uzima pamoja naye. Sasa mmepewa uzima, ingawa wakati huo mlikuwa tu si kitu, ila sifa katika mawazo yake, bali Mungu alikuwa ameona yote katika yeye pale. Mwisho mnaona wakati Mungu alipoangalia chini katika ule mwili, roho alimwacha yeye kwenye bustani ya Gestemane. Alipaswa kufa akiwa mwanadamu. Kumbukeni marafiki, haikumbidi kufanya jambo hilo. Huyo alikuwa ni Mungu. Mungu aliutia ule mwili mafuta, ambao ulikuwa ni mwili wa binadamu, na haikumbidi. Kama angalienda pale juu kama Mungu, yeye asingalikufa kifo cha namna ile. Kamwe huwezi kumuua Mungu, lakini haikumbidi kufanya jambo hilo. Lakini kumbukeni, yeye alienda pale huku ninyi mkiwa ndani yake. Mnaona, Mungu hakuwa amemtenganisha bibi harusi kutoka kwa bwana harusi bado groom, yeah. So, God... Kwa hiyo wakati Mungu alipoangalia chini kwenye mwili wa Kristo, yeye aliona wa kiume na wa kike pia, wote walikuwa wamekombolewa katika mwili huo mmoja. Mnaona, wao ni mmoja, ni kitu kile kile, neno lile lile. Neno lile lile lililozungumza juu ya bwana harusi lina zungumza juu ya bibi harusi vema, bibi harusi anawezaje kuja na kushinda kudhihirisha kila kitu alichoahidiwa na yeye na bwana harusi amekuja na asingekuwa bibi harusi bali, wakati alipofanya kila kitu, hata kulithibitisha kwa kujifufua mwenyewe katika wafu baadaye, basi si bibi harusi atapaswa kufanya jambo lile lile? Anapaswa kuwa kitu hasa neno lilichosema ye angekuwa katika siku hizi za mwisho. Yesi anapaswa kurudi kupitia Malaki nne. Yesi anapaswa kudhihirisha kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma. Ulimwengu si unapaswa kuwa jinsi ulivyo hasa hivi? Mambo haya si ni utambulisho mkamilifu wa neno la Mungu lililofunuliwa kwetu? Vyema, marafiki, ninajua ninawaweka muda mrefu, dakika kumi na tano kufikia wakati wa chakula cha mchana lakini labda nitamaliza ifikapo wakati huo lakini angalieni tazameni hapa ni jambo kamilifu jinsi gani sijui nitakapowaona tena mnaona angalia chungu chunguza jambo hili bali Mungu alimwona bibi harusi akiwa ndani ya bwana harusi haleluya mnaona kumwokoa mke wake kama Adamu ilimbidi kwenda pamoja naye Adamu alijua alichokuwa anafanya, Hawa hakujua alichokuwa anafanya, bali Adamu alion, aliondoka na mkewe. Mnaona, naye Yesu alipachukua mahali pa mke wake na akafanyika dhambi kwa ajili yake. Kumbuka, yeye alifanyika wewe, yeye alistahimili adhabu yako kusudi upate kusimama mahali pake. Alisimama mahali pako, upate kusimama mahali pake. Ni upendo wa jinsi gani! Ni ushirika wa jinsi gani? Tunawezaje kuukana? tunawezaje kufanya lolote ila kumpenda yeye? Ewe rafiki, ningeweza kudumu kwa jambo hilo masaa kadha, bali hebu tusonge mbele kidogo. Kama vile lile tukio la kipentekosti leo na kule kuja kwa Roho Mtakatifu katika siku hizi za mwisho kama ilivyoahidiwa, ni kama vile thibitisho lilivyo kwa hati ya kumiliki, mnaona? sasa unaweza ukapata ha hati ya kumiliki hakika. Unaona, unaweza kupata hati ya kumiliki ya mahali fulani, bali hiyo bado haimaanishi ya kwamba ni yako. La, bwana, mtu mwingine kutoka huko mbali sana anaweza kuja na kupadai. Bali unapopata ile lile, thibitisho hilo linaonyesha ya kwamba kila kitu ambacho kimewahi kuwa dhidi yake kimeondolewa moja kwa moja tangu kwenye msingi, sivyo? Na wakati mtu amesema ya kwamba anaamini neno na alafu, Roho Mtakatifu anapokuja ndiye ile hati nalo linapo, linakupa ruhusa. Unapokuwa na hilo thibitisho ya kwamba kila sehemu ya kitu hicho ni mali yako na kila kitu kilicho juu yake ni chako amina. Na jambo hilo linatupa lile thibitisho, wakati Roho Mtakatifu anapokuja juu ya hati hii ya kumiliki ambayo Mungu aliona huko nyuma kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu na kuliweka jina katika kitabu cha uzima, bali ulizaliwa kupitia kwa mwanamume na mwanamke, na unaweza kutenda dhambi na una hatia ya dhambi, bali wakati nilipoliamini hilo, nilipata ile hati. Bali wakati Roho Mtakatifu alipokuja, ilikuwa ni thibitisho kwamba kila kitu kilichokuwa dhidi yangu, kama mama yangu alikifanya, baba yangu alikifanya, nyanya yangu alikifanya, kama yule mtoto mdogo mwenye kifafa niliyemwombea dakika chache zilizopita, kilichokuja kupitia kwa babu na nyanya zake, hicho kifafa kilishuka chini na kuja juu ya huyo mtoto, nilisema. Bali wakati thibitisho limekuja, lilifutilia mbali likasamehe kila kitu. Mimi ninalo lile thibitisho, basi Amina. Na kama vile kweli Roho alivyomfufua Kristo katika wafu, mimi nina uthibitisho la hiyo hata ya kwamba mimi ni sehemu ya mwili huo, nikiwa na thibitisho la Roho Mtakatifu likiufanya mwili huo wa neno kuishi kama vile tu yeye alivyoishi katika yeye, kama alivyoahidi katika siku za mwisho lile thibitisho, dhambi zangu zote zimefutiliwa mbali, dhambi zako zote zimefutiliwa mbali na damu ya Yesu Kristo, naye Roho Mtakatifu amekuja kama thibitisho la hati ya kumiliki ambayo Mungu alinipa kwa neema, kwa kujua tangu zamani. Lo, jamani, mnaogopa nini? Si ajabu yeye alisema, msiogope, ndimi niliyekuwa nimekufa, nami ni hai tena, nami ni hai milele hata milele, na ninazo funguo za mauti na kuzimu. Msijali kitu, hata mauti hayata wadhuru. Angalieni, inapendeza sana. Hebu tuharakishe sasa, sana sasa, thibitisho la hati ya umilikaji, deni imelipwa, kila kitu kilicho dhidi yake kimefutiliwa mbali. Aha. Aha. Uh, utukufu! Huenda nikatenda kama punguani, bali ninajisikia vizuri. Angalieni, mnaona, loo, thibitisho la hati ya kumiliki. Unatambua jambo hilo linamaanisha nini? Unatambua jambo hilo linamaanisha nini? Ndugu, hakuna kinachoweza kuondoa ku, ku, ku, kuondoa kwako. Amina, mimi ninalo. Amina, nini? hati gani? Sasa nimechukua urithi wangu wa kifo chake, kuzikwa na kufufuka yeye alifanyika mimi ili nipate kufanyika yeye sasa, yeye alifanyika mwenye dhambi ili nipate kufanyika mwana. Amina, na kushika lile thibitisho la hati, kwa maana ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Mnaona thibitisho la hati sasa. Upesi, kabla tuna kama dakika kumi zaidi, ebu sasa tuangalie upesi kule kuisha kwa Roho. Nitawaonyesha ishara fulani ili kwamba mpate kuelewa. Angalieni sasa, angalieni kile. Hii nguvu ya kuuwisha ilikuwa ndilo somo langu baada ya mwana kufufuka. Angalia jinsi ilivyofanya kwao pale pale Pentecoste, kile kilichowafanyia, kile nguvu hizo za kuuisha zilichowafanyia, ziliwauisha. Basi hebu tuone zili zilivyomfanyia Stefano. Stefano alikuwa amejaa nguvu za kuuisha hiyo, si ilikuwa ni kweli? Mnaona, yeye alikuwa amejaa nguvu za kuuisha hizo, zilimfanya asiogope. Yeye alisema, enyi wenye shingo ngumu na msio tayariwa mioyo wala masikio, siku zote mnampinga Roho Mtakatifu kama baba zenu walivyofanya, na ninyi ni vivyo hivyo. Ni yupe kati ya manabii waliota waliotabiri kuja kwake yule mwenye haki ambaye baba zenu hawaku hawakumpiga mawe? Lo, jamani zilimfanyia kitu fulani. Hakika yeye alikuwa amejaa nguvu za kuuwisha. Nao wakasema tutamwangamiza jama yule, na wakati alipokufa, wao walimpiga mawe, na maskini kichwa chake, mawe yakipiga namna hiyo, aliangalia juu akasema, naona mbingu zimefunguka. Nguvu za kuuwisha zilikuwa zikitenda kazi. Naona mbingu zimefunguka na Yesu amesimama upande wa mkono wa kuume wa Mungu. Hivyo ndivyo zile nguvu za kuuisha zilivyomfanyia Stefano. Angalia jamaa mwingine aliyekuwa na hizi nguvu za kuuisha, jina lake lilikuwa Filipo. Alikuwa amejaa sana nguvu za kuuisha. Alikuwa na mkutano mzuri mkubwa huko Samaria. Pepo walikuwa wanatolewa, watu walibatizwa katika jina la Yesu Kristo. Walikuwa na mkutano halisi kweli. Kisha Roho akanena naye, loo, zile zile zile nguvu za za utendaji zikashuka, na zikasema ondoka kwenye ufufuo huu, lakini wahudumu watasema nini Haidhuru watasema nini? Mnaona yeye, yeah, alikuwa amejaa nguvu za kuuisha, alikuwa na petroli na, na, na nguvu za utendaji zilikuwa zikishuka juu yake, akasema nenda kule jangwani na akakutana na towashi kule na akambatiza katika jina la Yesu Kristo, mtu mmoja aliyeupeleka ujumbe huko Kushi. Hiyo ni kweli, naye akamtii Mungu. Katika kumtii Mungu, kama hajawahi kubatizwa katika jina la Yesu Kristo afanya hivyo, kisha uone nguvu za kuuisha zikikuchukua basi. Mnaona, Stefano alipofanya jambo hili kuu, ama si Stefano bali Filipo alipofanya jambo hili kuu, kuondoka kwenye ufufuo huo mkuu na kutii amri za Mungu, wakati alipotimiza kwa kwa kumbatiza towashi huyu katika kumtii Mungu, ye alijaa sana zile nguvu za kuhuisha, hata zikamtwaa zitauwisha miili yenu ipatikanayo na mauti kama roho huyo aliyemfufua Kristo katika wafu zilimuuisha Filipo hata hakuonekana kwa labda maili mia moja na hamsini maili pengine katika nchi nyingine, ziliuisha mwili wake upatikanao na mauti yeye. Alifanya jambo hilo namna gani? Alikuwa amejaa sana nguvu za kuuisha roho. Enyi kanisa la Mungu aliye hai, hatuwezi kusimama hapa kwenye matiti madogo ya sukari tunayo tunayonyonya hapa leo hatuna budi kuwa tumejaa na kuomba vya kutosha pamoja na nguvu za kuwishwa mpaka kule kuwisha kwa Roho Mtakatifu. Hatuna budi kunyakuliwa siku moja katika kule kunyakuliwa huko ng'ambo na Bwana. Amina. Lo, jamani Samani kwa tamshi hilo. Nilikuwa nikifikiria juu ya mama anayetengeneza hivyo vijifuko vidogo, tulikuwa tunavitengeneza kwa ajili ya mtoto mchanga. Baadhi yenu mama wa zamani mnakumbuka. Maskini mtoto mchanga anaanza kulia, unachukua kahawa kidogo iliyosagwa pamoja na sukari kidogo, unaifunga katika kijifuko na kumwacha kinyonye, kumtuliza tu. Hakuna nguvu katika hiyo itamuua. Mnaona hiyo sumu ya kale ya kahawa mle ndani, na kadhalika imetiwa sukari kidogo kumfanya imeze, inamtia sumu ya kahawa. Tumechoshwa na upuuzi kama huo. Rudini ninyi ni dai, rudini kwenye neno la Mungu, iweni washupavu. Hakuna kinachoweza kuwaudhi. Kwa hiyo ninyi ni huru na kashfa yote ya mwanadamu. Hata mtu yeyote aseme nini juu yenu, jambo hilo huleta tu upendo mwingi zaidi. Amina na nguvu za kuwisha mmenyakuliwa hata mbinguni tayari, ambaye tayari ameruka juu ya kuku kule juu kabisa, katika ulimwengu wa roho, katika Kristo Yesu. Lo, hizo zilikuwa juu ya Filipo ambazo zilimuwisha na kumtoa. Hebu tumchukue mtu mwingine. Kulikuweko na mtu jina lake Enoko. Sasa yeye tayari alikuwa ametembea na kila neno la Mungu kwa yapata miaka mia tano, alikuwa na ushuhuda ya kwamba mimi sijalikosea neno lake hata wakati mmoja. Yeye yeah, alijaa sana ile nguvu ya kuhuisha. Wakati zile nguvu za utendaji zilipomgusa kwenye hiyo mitambo, hata haikumpasa hey, kufa. Aliondoka tu akaenda zake nyumbani, alianza tu kutembea. Yeye yeah, alikuwa nini sana kama Filipo, alijaa sana zile nguvu za kuhuisha. Badala ya kwenda Gaza na kwenda mahali pengine ambapo walikutana naye kwenye nchi za juu kule, badala ya njia hiyo, yeye yeah, yeah, alienda tu lo, akasema mimi ni mzee hata hivyo, nina kiasi fulani tu cha nguvu za kuuisha. Nitatembea tu niondoke ulimwenguni. Hizo ndizo nguvu zile zile za kuuisha tulizo nazo sasa hivi, mnaona. Hizo zitaiuisha mili yenu yenu ipatikanayo na mauti, sivyo? ni zile nguvu za kuhuisha. Enoko akiwa na ushuhuda huo mkamilifu, ya kwamba kila kitu alichoniambia Mungu nifanye nilikifanya, kila kitu nilichoona amesema nifanye nilikifanya, naye aka, akajaa sana nguvu za utendaji, ama ama mitambo. Hata wakati nguvu za kuhuisha zilipomgusa ile mitambo, zilimuinua moja kwa moja juu, alitembea moja kwa moja, akatoka duniani, akaingia mbinguni. Sasa sasa, angalia juu ya Eliya baada, angalia Eliya huyo nabii mkuu, mtu katika siku zake samani ndugu dada, katika siku hiyo alikuwa amewakemea hao wanawake waliojipodoa nyuso zao, hao mayezebeli na akina Ahabu. Kisha kasimama mpaka, na hakuna mtu ilivyoonekana, aliyesimama pamoja naye, naye akakemea na kuwakazia macho na kusimama kule nje, naye Mungu alikuwa amewangalia na kumsaidia katika kila mahali mwajua, maskini mzee huyo alichoka. Siku moja akasema, ninazeeka, kwa hiyo siwezi kwenda mbele zaidi. Alikuwa anaelekea na, na kisi ya umri wa miaka tisini, mzee sana, akitembea kila mahali pale, naye alikuwa amejaa sana nguvu za kuhuisha. Mwajua nini? Aliangalia ng'ambo ya Yordani, e eh, Mungu, karibu naweza kuona ng'ambo ya pili. Nanye je, alikuwa amejaa sana nguvu za kuhuisha, hata akaona gari limefungwa pale, baadhi ya farasi wa moto na gari la moto wamefungiwa kwenye mti fulani kule ye alivuka tu ule mtu akaenda nyumbani bila hata ya kufa. Nguvu za kuhuisha zilituma zili zilisababisha gari kushuka kutoka mbinguni likamnyakua, hata waliokota koti lake wakamtupia Elia. Hiyo ni kweli. Naam, ndipo jamaa huyo ali alitwaa joho hilo, mfano wa kanisa tena. Mnaona aliokota lile joho sasa. Yeye alifanya miujiza maradufu, jambo ambalo ni mfano wa Kristo na kanisa. Mnaona Elia alifanya mi, minne, yeye akafanya minane. Mnaona, sasa yeye alikuwa alikuwa na nguvu maradufu, maana alivyo, aliziomba mambo mengi kuliko haya ninayofanya mimi, na, ni, mimi nanyi mtazifanya, mnaona, bali yeye alikuwa amejaa sana nguvu za kuuisha na kila kitu, hata akafanya yote maradufu ya aliyofanya Elisha, kuliko aliyofanya basi angalia, yeye aliishi akafikia umri wa miaka themanini ama tisini akawa mzee, kisha akafa. Yeye alikufa, nao nao wakamchukua wakamzika. Unajua vema nguvu hizo za kuuisha hazikumwacha miaka mingi mingi sana baadaye. Wakati nya, nyama zote zilikuwa zimeoza zikatoka kwenye mifupa yake, yeye alikuwa amelala kaburini, nao walikuwa wamebeba maiti. Siku moja ndipo wakamwona adui, basi wakamtupa mtu huyo mle ndani juu ya mifupa ya Elisha. Kulikuweko na nguvu nyingi sana za kuuisha katika mifupa hiyo, hata mtu huyo akaruka akawa hai tena. Lo no, huyo atauwisha mwili wako upatikanao na mauti, ingawa umekufa na kuoza kaburini. Hata hivyo, nguvu hizo za kuuisha zilitulia juu ya hayo mavumbi. Haleluya! Yeye aliyemfufua Kristo katika wafu pia uisha mwili wako upatikanao na mauti yule Eliya kule nyuma, Elisha na Eliya, kumbuka, mtu huyo aliyekuwa amekufa, nabii huyo aliyejaa nguvu hizo za kuowisha, amelala kaburini na kuoza. Kulikuwako na nguvu nyingi sana za kuowisha, hata walimtupa mtu aliyekufa juu yake akafufuka. Yeye bado angeweza mi angeweka mikono yake juu ya wagonjwa sivyo? Amina. Haya basi basi, kumbukeni, sisi ni mwili wa mwili wake Yesu Kristo, sisi ni mwili wa mwili wake na mfupa wa mifupa yake. Loh, hakuna njia ya kuliepuka tut, tu tutafufuka tut, na ni hayo tu tu utafufuka tu hilo tu. Pasaka inamaanisha zaidi ya mapokeo, ndivyo ilivyo. Sasa pia kwa kuwa mili yetu imeuwishwa pamoja naye nasi tumeketi katika ulimwengu wa roho naye, yawezekana mwili huu uoze uu, baharini, yawezekana uoze ardhini, yawezekana usiwe na kichuko kimoja cha cha jivu, bali utafufuka. Kwa maana Roho aliyemfufua Bwana wangu katika wafu ameuisha mwili huu upatikanao na mauti, ameuisha mwili wako upatikanao na mauti, nasi ni warithi wake wa kufufuka kwake, bima yake ya uzima wa milele ninayonena sana. habari zake mwajua, si ajabu. Yeye alisema msiogope, yeye angejua, kwa kuwa kama Paulo alivyosema, mauti u wapi uchungu wako, kaburi kuu wapi kushinda kwako? Mimi nimejaa sana nguvu za kuhuisha. Mungu ashukuriwe, atupaye kushinda kwa bwana wetu Yesu Kristo. Ndiyo Bwana, nguvu za kuhuisha. Lo jamani, yeye yu hai milele na milele, yeye yule jana leo hata milele. Waibrania kumi na tatu nane. Angalia masihi mtiwa mafuta. Vivyo hivyo bibi harusi wake, hao masiwa dogo, mnaona, mtio wa mafuta angalia mauti hayizuhii nguvu za Mungu za kuhuisha. Mauti hayawezi kuzizuia hizo, unapokuwa nazo ni za milele. Hakuna kitu kinachozizuia hizo, huwezi kuzizuia uwezi, uwezi kuzifanya chochote. Ukimaliza maisha yako, hilo bado halizizuii, zina nguvu tu kama zilivyokuwa. Angalia Musa amejaa nguvu hizo za kuhuisha, sivyo? Yeye alikuwa nabii ambaye neno lilimjia, alikuwa sehemu ya neno, alikuwa neno la siku hiyo. Hiyo ni kweli. Na baada ya kufa miaka mia nane, kwenye mlima wa kugeuzwa, huyo hapo amesimama pamoja na Elisha. Hiyo ni kweli. Nguvu za kuhuisha, mauti kamwe hayaziondoi. La, la, nitamfufua tena. Malaika walikuja wakamzika kule chini bondeni alikuwa ameoza na amekwisha, mifupa yake ilikuwa imekwisha na kila kitu kingine, bali zile nguvu za kuuisha zilikuwa zi, zingalipo, zilimuuisha na kumfufua na yeye yule pale amesimama pale. Angalia, nasema hiyo ni kweli, ndugu Branham, baada ya miaka mia nane. Lo, jamani, kama ungesoma katika Mathayo, ninaandika hapa ba, Mathayo 27:51 mnaweza kuliandika, liandikeni. Wakati hao wote huko nyuma walioamini ya kwamba ye angekuja, Biblia ilisema hapa, baada ya yeye kuja, wao walikuwa wamelala ma mauti ardhini, nguvu za kuhuisha zilikuwa juu yao, nao walikuwa sehemu yake. Hawa watakatifu walikuwa sehemu yake, kwa maana walikuwa wamemwamini yeye, kwa uwezekano walikuwa na uo uzima kwa, kwa dhabihu ile ya kondoo upatanisho ambayo isingeweza kamwe kuleta roho ya kondoo juu ya huyo mtu. Vipi sasa kukiweko na roho ya ya huyo mtu, Mungu mwenyewe juu yake? Mnaona tuna nguvu za kuhuisha kiasi gani zaidi, lakini kwa upatanisho kwa ajili ya dhambi iliyotolewa mwana kondoo katika mfano tulionao, si mfano bali ni mfano wa mfano. Tunaogopa nini na jamaa hao ambao walikuwa tu na mfano ulioelekeza kwenye kufufuka kwake, na wakaenda kaburini nao kama Ayubu nyuma huko chini ya kuangaika kwake kukuu. Jamani, kila kitu kiliondolewa kwake. Ibilisi alisema, hebu nimtie mikononi, nitamfanya kukufuru kwewe usoni pako. Na ndipo yeye akapata nafasi, akasema, usiuchukue uwai wake. Naye yeye alifanya yote, ila kuutoa uwai wake. Na mkewe hata alimgeuka, akasema pumzi yake ilikuwa ngeni kwake kwa maneno mengine, yeye yeye asingekuwa na uhusiano wote naye. Ha, hakuonekana kana kwamba anampenda tena. alimsukumia mbali tu. Ayubu, wewe uko katika hali mbaya sana, mbona usimkufuru Mungu ukafe? Kasema, wewe unanena kama mwanamke mpumbavu. Lo jamani, naona yeye alishikilia moja kwa moja kile alichokuwa nacho. Sasa yeye alikuwa nabii, alisema mimi si mwenye dhambi, nimetoa dhabihu iliyoandaliwa Amina. Yeye alijua mahali alipokuwa amesimama, alikuwa kwenye neno. Haidhuru hao wengine walisema nini, yeye alikuwa papo hapo kwenye neno. Alafu hiyo saa kuu inayotisha sana akasema, unanena kama mwanamke mpumbavu. Akasema Bwana alitoa, Bwana ametwaa, mbona jina la Bwana na libarikiwe. Akasema mimi nilikuja katika ulimwengu huu bila kitu, nilikuja hapa ni nili uchi, nitaondoka vivyo hivyo. Jina la Bwana libarikiwe. Ameketi pale amejaa majipu, watoto wake wamekufa, alikuwa ameshikwa na, umaskini na ma, marafiki wake wote wakamgeuka waka, washiriki wake wa kanisa chochote kile, akajikuna kuwa na jinsi gani, alikuwa kwenye mwenye hali mbaya ya kutisha. Hakuna mmoja wenu aliyewahi kupitia katika hayo bado. Hata hivyo, yeye alishikilia kwenye hilo neno, alikuwa tai lo, jamani, uwezi kutanda utando machoni mwake kila wakati, la, la, mara akasimama kwenye hilo neno. Ni nini Kilitukia. Anga zikawa nyeusi kabisa, ngurumo zikaanza kunguruma, umeme ukaanza kumulika, ndipo Ayubu akaangalia juu na kuona ono lile, kasema, najua mteteaji wangu yu hai, katika siku za mwisho hii atasimama juu ya nchi hii, na ingawa baada ya mabuu ya ngozi kuharibu mwili huu, mifupa na kila kitu, hizo nguvu za kuhuisha zitakuwa pale. Mimi mwenyewe nitamwona Mungu, ambaye nitamwona kwa nafsi yangu, macho yangu yatamtazama, yata, wala si mwingine. Hiyo ni kweli, hata baada barem... ya mafigo yangu kuliwa ndani yangu hata baada ya mabuu ya ngozini yaliyo ndani ya mwili wangu sasa yatawangamiza. Majua mabuu ya ngozini ha, ha, hayakuji. Mabuu hayo tayari yamo ndani yako, mabuu yako mwenyewe ya ngozini. Ulipata kutambua jambo hilo? Wakutia kwenye sanduku na wal, walizibe kabisa hewa isi, isiweze kupenya, mabuu yatakula ya yata wewe vile vile, maana yamo ndani yako. Wewe ni lundo tu la wadudu kwanza ndani yako hata mabuu ya ngozini, mabuu yangu ya ngozini yakiniangamiza mwili wangu, hata hivyo, katika mwili wangu nitamwona Mungu na kwenye asubuhi hiyo ya kufufuka. Utukufu! Haleluya! Matayo, mwandishi huyu mkuu, 27:51, alisema baada ya kufufuka katika wafu ya kwamba watakatifu wa gano la kale wengi wa hao waliolala katika mavumbi ya nchi walifufuka kutoka kaburini wakaingia mjini na kuwatokea wengi. Hizo nguvu za kuhuisha zilikuwa bado zingali kwenye mifupa hiyo ya Eliya, wakati hapakuwepo na mifupa tena. Zilikuwa zingali katika Ayubu, wakati hapakuepo na kijiko kimoja cha mavumbi yaliyosalia ya, ya mwili wake, bali nguvu hizo za kuhuisha zilikuwa zingali pale. Kama roho huyu aliyemfufua Yesu katika wafu akiishi ndani yako yeye atahuisha mwili wako upatikanao na mauti. Angalia upesi. Sasa unasema low light, ningaliishi kule nyuma. Unaishi katika wakati mzuri zaidi sasa. Kama ninyi nyote ninawaona mkiandika maandiko vema, andikeni wa Tesalonike nne kumi na sita. Angalia jinsi linavyopendeza mnaona, katika wale watakatifu hao waliolala katika Kristo Mungu atawaleta pamoja naye. Mnaona watakatifu waliokaburini wakipumzika kama Elia alivyokuwa wengine, kama alivyokuwa Elisha. Mnaona wengine wao watauwishwa, wengine wao watanyakuliwa, wengine watakuwa kaburini, wataenda pamoja naye. Parapanda ya Mungu italia nao waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza, kisha sisi tulio hai na tuliosalia tutanyakuliwa, tutanya pamoja nao kumlaki Bwana ewan zile nguvu za kuuisha juu ya walio hai zile nguvu za kuhuisha juu ya waliokufa. Mnaona nguvu hizo zizo hizo za kuhuisha za Mungu zikionyeshwa katika manabii hawa wawili angalieni, majina yao ni karibu sana, wa Elisha Elia. Mnaona bibi harusi na bwana harusi, mmoja wao ni bwana Yesu, huyo mwingine ni bibi Yesu. Mnaona karibu sawa, ni, ni, ni kati tu ya, ya, ya mwanamume na mwanamke mnaona Eliya. Basi angalia jinsi ilivyowakilishwa sasa. Elisha alitwaliwa juu katika kunyakuliwa, anawakilisha kanisa vema Eliya, naye Elisha alipumzika hata kwenye ufufuo. Mnaona ni kama tu vile ndege anavyohitaji mabawa mawili kujiweka sawasawa, sawa, mnaona kanisa liliwakilisha E, liliwakilishwa papo hapo katika hao manabii wawili, kwa ma ma maana ma, sisi tulio hai na tuliosalia hata kuja kwake Bwana azoto watangulia wao walio kwisha kulala mauti, kwa kuwa parapanda ya Mungu italia. Hayo mabawa mawili yataungana nasi, tutaruka twende. Haleluya, tutaruka twende! Sababu gani? Katika walio hai ama walio kufa, hizo nguvu za kuhuisha zingali zinaishi. Angalieni, kumbukeni, kumbukeni sasa kuhuishwa. Kuona mambo haya ni nini? Angalieni nguvu za kuuisha za siku hii. Kumbukeni sisi tumeuishwa si muda mrefu uliopita kwa ajili ya msaada. Nami nami nafikiri Bwana wetu alisema na Paulo, vile vile alionyesha baba Uh, sijawaficha lolote, mimi huwaambia. Na katika siku hizi za mwisho ambapo tumeziona nguvu zake za kuhuisha juu yetu, yeye hata alitupa sisi nguvu za kuhuisha, wagonjwa, nguvu za kuhuisha kuona wagonjwa wakiponywa. Tumeziona nguvu za kuhuisha zikitenda kazi miongoni mwetu kama ilivyokuwa kat... wakati huo juu yao katika siku za mwanzo. Mnaona tunaziona zikileta zikileta kwa ono na kuwafufua wafu, tunaziona zikiwaponya wagonjwa. Juzi juzi nilikuwa nikimwambia mtu fulani, maskini Donovan wats hapa na nafikiri ni nyote, nyote mnamjua. Nilikuwa kule juu nikiwinda pamoja naye, maskini jama yule ni, ni maskini jama mzuri, huja hapa kanisani, ninafikiri ni rafiki yangu mwema. Naye tu alisema sikutaka ku, kukusumbua. Nikaangalia na sikio lake lote limetoka, upande wa ndani umetoka Nami nikasema, "U ali gari Donovan?" Nikamshika tu mkono, namna hiyo na kansa nikasema, "Donovan, vipi sikio lako?" Akasema, "Sijui ndugu, Branham, yapata miezi sita saba." Na niendelea tu kuwa. Nikasema, "Mbona hukusema kitu juu yake?" Akasema, "Sikutaka si, si kukusumbua ndugu Branham." Nikasema, "Unajua ni nini?" Akasema, "Nina fununu." Niliweka tu mkono wangu juu yake, sikusema kitu. Siku si mbili baadaye hapakuwepo hata na kovu. Ni nini? Nguvu za kuuisha, mnaona zitauisha mwili wako upatikanao na mauti. Sikio lake lilingeliwa, ubongo wake ungeangamia. Mnaona yeye yeah, angekufa, lakini zile nguvu za kuuisha mnaona. Na siku moja nilipokuwa nimechoka mwenyewe juu ya nilisema, kama wewe kijana, afadhali uendelee, una umri wa miaka hamsini wewe, kama utamfanyia Bwana lolote, afadhali uharakishe kulifanya, unazeeka mnaona ndipo pale asubuhi ile, zile nguvu za kuuisha zikaja naye akaniruhusu niangalie ng'ambo ya pazia, nami nika... waona nikawaona ninyi nyote kule ng'ambo. Aha. Mnaona yeye akasema, ki, kila ulichowahi kupenda na kila kilichowahi kukupenda umepewa wewe. Mnaona niliwaona hao kila mahali pale namna hiyo, ilikuwa nini nguvu za kuuisha Yohana mfunuzi alijazwa nguvu za kuuisha naye akasimama akaona mwisho kutoka mwanzo Isaya alikuwa amejaa nguvu za kuuisha naye akasimama akaona ule utawala wa miaka elfu na mambo yote nguvu za kuuisha basi kiwa roho aliyemfufua Kristo katika wafu anakaa ndani yako yeye atauisha mwili wako ulio katika hali ya kufa mwili upatikanao na mauti kumbukeni nguvu za kuuisha angalieni kile tulichoona katika siku hii nguvu za kuuisha zimekuja kwetu kuzifungua zile muri saba. Hiyo ilikuwa nini? Akili ya mwanadamu? La, nguvu za kuuisha za Mungu. Mnaona nguvu za kuuisha za Mungu zilitabiri jambo hili lingetimia. Mnaona nguvu za kuuisha za Mungu ziliufanya ulimwengu uzishuhudie hizo ni kweli. Malaika wa Bwana aliwaambia, alikuwa hapa katika ile nguzo ya moto. Nguvu za kuuisha zili ziliruhusu ulimwengu ku-kushuhudia kwamba ni kweli, na katika jambo hilo wao hawakujua hiyo ilikuwa ni nini, nasi tulijua Hebu angalieni upande huu na ni bwana wetu kule juu. Mnaona yeye ndiye aliyezifungua muhuri hizo, yeye ndiye muhuri hizo, kwa maana neno lote la Mungu ni Kristo, naye Kristo ndiye zile muhuri zilizofunguliwa kule. Kufunguliwa kwa zile muhuri ni nini basi? Kumfunua Kristo na wale malaika saba hasa ambao walio yawakilisha yale makanisa saba yalikamilika ya yote, nasi hata hatungeweza kuliona jambo hilo. Wao walifanya jambo hilo, walipiga ile picha sisi, sisi, basi ndiye huyo hapo amesimama pale hakimu mkuu, akionyesha ya kwamba yeye ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Ni thibitisho la jinsi gani nguvu za kuwisha zilitutendea jambo hilo. Nguvu za kuwisha zilinatufanya tuone kuja kwake. Nguvu za kuwisha zilitunyakua kutoka mautini tukaingia uzimani. Nguvu za kuwisha utupo utambuzi kujua una kasoro gani wewe na la kufanya yale uliofanya na yale hukupaswa kufanya, yale uliopaswa kufanya na kile utakachokuwa. Nguvu za kuhuisha mambo yote haya bwana wetu Yesu amejaa sana nguvu za kuhuisha yeye alikuwa hizo zote zote pamoja. Yeye alikuwa amejaa sana nguvu za kuhuisha. Alisema jambo hili, Uharibuni mwili huu nami katika siku tatu nitausimamisha. Nena kuhusu ujasiri katika nguvu za kuhuisha Kuaribuni mwili huu nami nita hekalu hili nami katika ka siku tatu nitalisimamisha. Kwa nini? Kwa kwa nini angesema hivyo? Alijua ya kwamba ilikuwa imeandikwa juu yake. Mnaona ya kwamba iliandikwa juu yake na neno la Mungu ambalo lisingeweza kushindwa. Neno lilisema, sitamwacha mtakatifu wangu aone uharibifu, wala sitaiacha nafsi yake katika kuzimu. Naye alijua ya kwamba nguvu za kuuisha zingemfufua ya kwamba kusingekuwa na chembe chembe moja iliyoharibika. Yeye alisema liharibuni hekalo hili nami, katika siku tatu nitalirudisha tena. Kwa nini? Ilikuwa ni unabii, neno la Mungu. Na unabii kama ni neno la Mungu la kweli, hauwezi kushindwa. Basi unabii ule ule na neno la Mungu lililosema yeye angemfufua linasema ya kwamba sisi tayari tumefufuliwa pamoja naye. Si ajabu yeye alisema msiogope. Pia imeandikwa kwamba roho ambaye sasa yuko aliyekuwa ndani yake sasa yuko ndani yetu pia uhuisha miili yetu ipatikanayo na mauti. Mm, usiogope wewe rafiki. Mwana amefufuka, Mwana amefufuka, Bwana amefufuka. Hakuna sasa, angalia kugeuzwa, tulikuwa kila mmoja tumewakilishwa pale, kulikuweko na watakatifu walio hai waliokuwa wamenyakuliwa kulikuweko, kulikuweko na Eliya aliyesimama pale na pale alisimama Musa, wale watakatifu waliokufa pia wote wawili walikuwa na nguvu za kuhuisha kama mmoja ali, alikufa na huyo mwingine hakufa wote wako pale angalia lo angalia kile ki, kile tunachoona leo katika siku hizo za mwisho jambo lile lile aliloahidi yeye Yohana 14:12 sasa angalia nafasi tupo kwenye kanda bila shaka watu husema unadai una nguvu la la la sisi ni kama hao tu kwenye mlima wa kugeuzwa mnaona kweli hatudai nguvu lakini sisi kama kama walivyokuwa kwenye mlima wa kugeuzwa hawakuwa wakisema Musa, aseme angalieni angalieni, mimi ni nani? Wanafunzi waseme angalieni, mimi ni nani? Angalieni, mimi ni nani? najua kilichotukia. Angalieni, wao walimwona Yesu ametukuzwa. Hilo tu ndilo walilotaka kuona, limewakilishwa Yesu aliyetukuzwa. Basi ndivyo ilivyo leo, atuja atujaribu kuwa mtu fulani mkubwa, atujali yale watu wanasema juu yetu. Jina letu si kitu, ni jina lake. Maisha yetu si kitu, ni maisha yake. Ni nguvu zake, si nguvu zetu. Na kuna jambo moja tu tunalopenda fanya ni kumwona yeye ametukuzwa. Na jambo hilo linawezekanaje? wakati yeye ametukuzwa ndani yetu kwa kufufuka kwake, ambako kuhukumu ndani yetu, tunamwona yeye amewakilishwa tena jinsi alivyokuwa. Leo mlipata jambo hilo? Naona shauku yetu si kutukuzwa, shauku yetu si jina fulani kubwa kubwa Shauku yetu si kukuza kanisa fulani ama kuwapata wengi zaidi katika shule ya Jumapili ama kujaribu kuingiza kushu, kushurutisha kusukuma ndani, kuandaa pikniki karamu, ama kuleta nishani watu waungwana, ama kitu kingine kama hicho. Hiyo sio shauku yetu, shauku yetu ni kumwona yeye ametukuzwa kutukuzwa ati nini? Si kwa majivuno, bali ndani yetu, maishani mwetu, kuthibitisha yeye yu hai nda na anaishi ndani yetu, kama anaweza kujiondoa mwenyewe njiani, ili kwamba wakati William Branham hata afikiriwi nawe hata ufikiriwi, mpaka tuna, um, tunaweza kumwona Yesu ametukuzwa ndani yetu, kumwona yeye. Hiyo ndiyo shauku yetu, hilo ni ku linatupa sisi nguvu za kuwisha na inatu, inatupa furaha kujua ya kwamba sisi tuko pamoja naye mwili na mfupa wake pia, tukiwa bibi harusi wake na tukiona njia zake zile zile zilizothibitishwa zikihakikisha ndani yetu ya kwamba yeye sasa amefufuka katika wafu mnaona? Si ajabu yeye alisema msiogope, maana sasa, angalieni, tumekombolewa naye na sasa tumefufuka pamoja naye. Hiyo ndiyo maana ya Pasaka kwa watu kufufuka pamoja naye. Angalia sasa, tuna Roho wake ndani yetu sisi, hati ya kumiliki imelipiwa kabisa. La, usemi vema, natumaini nitafaulu, tayari umefaulu. Si kwamba nitafaulu, tayari nimefaulu. Mimi sikufaulu, yeye alifaulu kwa ajili yangu mimi, mimi. Mnaona, si mimi, yeye. Vema ndugu Branhamu, wao wanasema sijali wao wanalosema pale, yeye yeye alifaulu kwa ajili yangu. Hilo tu ndilo ninalotaka ninalojali, mimi tu mimi. Ninataka tu kumwona amedhihirishwa. Unawezaje kufanya jambo hilo? Kumwita ash, ashuke? La, yeye yumo ndani yako. Unaona yeye yuko ndani yako. Vema, basi Bwana, kama naweza kujiondoa njiani, wewe unaweza kujidhihirisha mimi. Ni mimi mwenyewe. Unawezaje kufanya jambo hilo? Kwa sababu wewe ulikusudia namna hiyo. Wote alionipa Baba yangu watakuja. Angalia utukufu pamoja na uo ushuhuda wote uliokusanywa tukiwa nao sasa asubuhi ya leo. Lo, ninafikiri juu ya ule wimbo kwenye asubuhi hiyo ya ufufuo, wakati ya kamba za mauti zitakapo zitakapokatwa, tutafufuka. Haleluya, tutafufuka! Mnaamini jambo hilo? Tutafufuka katika yeye, tunakuwa sehemu yake. Ile Pasaka, siri ya Mungu iliyofunuliwa, kama ilivyokuwa wakati uoi Ya uwai ya baada ya mauti sisi sasa tu hai, tuliokuwa wakati mmoja tumekufa kwa dhambi na makosa. Ule umuhuri wa kweli wa Pasaka umeyavunja mauti yaliyonizunguka nami ni hai. Ili, ile muhuri ya Pasaka hapo mwanzo ilivunja muhuri ya Kirumi, muhuri ya Pasaka ambayo alikuwa ametiwa muhuri kwake, na watu walipokufa walikuwa wamekwisha, bali yeye alivunja ile mihuri na kuifunua ile siri, na sasa Mungu kwa Roho wake Mtakatifu ameivunja muhuri iliyo iliyoyafunga maisha yetu na Kristo amefunuliwa ya, ya kwamba yeye anaishi ndani yetu kwa kuwa sasa tumeuisha pamoja naye. Lo, ukurasa baada ya ukurasa, tutafufuka haleluya, tutafufuka. Amina, kwenye ile asubuhi ya ufufuo, wakati vizuizi vya mauti vitakapovunjwa, tutafufuka haleluya, tutafufuka. Lo, hivi amna furaha. Nina furaha sana, huko nyuma kabisa kwenye kibanda kidogo cha makaa, asubuhi moja zile muhuri zilivunjwa, nami nikafufuka, ni pamoja naye, kiumbe kipya, nguvu zake za kuuisha mwana. Amefufuka! si muda mrefu uliopita nilisimuliwa hadithi ndogo juu ya ya mvuvi. Jamaa mmoja alikuja amwajiri mzee mvuvi kumpeleka akavue samaki pwani ya magharibi. Wao walitoka wakaenda asubuhi hiyo Iwapo mmoja wenu ameshavua samaki mkubwa mwenye nyama nyekundu, basi unajua linalotukia. Kunakuwa na ukungu uh, mwingi sana kule. Ninamwona maskini ndugu yangu Edi Besco kule chini, mishenari kwa wahindi kule nje. Nasi tulivua samaki sisi wenyewe huko kwenye pwani hizo. Kwa hiyo mvuvi huyo alikuwa kwa namna fulani mjinga, mwajua yeye alienda kuvua samaki nao wakachukuliwa na mkondo wa maji, wakingojea kupambazuke. Maji wa nao nao wasingesikia honi ya ukungu ikilia iki tena, naye huyu mvuvi akaangaika sana, akasema aisi, tunachukuliwa na mkondo baharini, jamani. Yeye akaangaika sana, akasema keti chini mwanangu, keti chini. Huyo mzee mvuvi ametulia mwa jua alijua lilokuwa anasema, akasema ngoja tu mpaka jua litakapochomoza li, ndipo tutaweza kuona mahali tu, tulipo. Unasema, Ni lazima niwe Methodist, Baptist, Pentecost? Ngojeni tu mwana akitokea tutaona mahali tulipo. Yeye ni neno, ngojeni mpaka mtakapoona neno limedhihirishwa likiangazia ile mbegu, ule mganda wa kutikiswa, tutaona tulipo. Mnampenda. Samahani, niliwaweka muda huu wote. Ni wangapi wenu mtangoja hata usiku wa leo? Lo, basi njoni tu tena, njoni ya leo. Mnaona yapata saa moja, ulikuwa na mtu mwingine ndugu Nevo anasema la, na tuinamishe vichwa vyetu. Kuna mmoja hapa ama wengi ambao hawana nguvu hii ya kuhuisha ndani yao Mwana ameangaza kote, nawe umeketi katika maskani hii, umesikiliza kanda, na hata hivyo Roho hajawahi kukuuisha. Hata ungeweza kulifuata neno la Mungu, laiti ninyi wanawake na ninyi wanaume mngeweza kutii kila neno ambalo yeye yeah, ameandika. Loho, hilo ni jambo la hatari. Vipi kama ungekuwa mbegu iliyokufa, hamna uhai ndani yako, bali kuna kitu ndani yako kinachokwambia, na nataka kuinuka. Asubuhi ya leo nataka kuinuka kutoka katika hali niliyomo, sitaki kuwa tu mbegu iliyokufa kuachwa mavumbini na mbao zilizoachwa mpwani na maji. Nataka kuinuka. Waweza kuinu, kuinua mkono wako useme niombee ndugu. Mungu akubariki. Mungu akubariki akubariki, jamani, angalia hiyo mikono. Hakuna njia kamwe kwa ajili ya wito wa madhabahuni, kile tunachoita wito wa madhabahuni, watu wanakuja, wanazunguka madhabahuni mimi siupendi sana hata hivyo. Jambo hilo liliongezwa tu kanisani katika siku za ufufuo wa Kimethodisti. Mnaona, Biblia ilisema nao walioamini wa, wa mnaona walibatizwa. Kuna kidimbwi hapa kimejaa maji kikingojea ki mtu yeyote aliye tayari kufa kwa nafsi yao. Sasa waweza kukazikwa mara nyingi katika jina la Bwana Yesu, bali mpaka hiyo mbegu iwe hai. Mnaona, haitauishwa la la la Ubatizo wa maji ni kama umande ulioshuka kutoka mbinguni, unaweza u... kuiangukia mbegu, bali hamna uwai mle, haiwezi kuishi. Bali kama huo ubatizo halisi wa, wa maji wa kufa kwa nafsi yako, na uko tayari kwa kila kitu ulichowahi uli kufundishwa na kanuni za madhehebu ambayo ni kinyume cha neno, nawe utatembea kama mwana ama binti wa Mungu, nawe unamaanisha jambo hilo ni mwako. Angalia kile ambacho ubatizo huo wa maji utakufanyia asubuhi ya leo. Tubuni kila moja wenu mkabatizwa katika jina la Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi yenu, zambi zenu, nanyi mtapokea ule mganda, sadaka ya kutikiswa, mtapokea nguvu za utendaji Roho Mtakatifu kwa maana ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa hao wote, kwa vizazi vyote. Itakuwa Baba Mungu, ni nimezungumza kirefu na kuchukua wakati mwingi wa watu, bali Bwana Mungu, hakuna kukoma katika jambo hili. Inaonekana tu huna budi kuacha na kuondoka na kupumzika, kisha kurudi. Tunaishi katika ulimwengu unaokufa miongoni mwa watu wanaokufa, tukiwa na ujumbe wa uzima pamoja na ushuhuda wa kufufuka Mungu, mpelo tutakuwa na miili ipatikanayo na mauti, mara moja tu na itakuwaje tukiacha nafasi hii itupite? Nyoyo yetu inawaka, nafsi zetu zimesisimka. Hawa ambao wameingia na wengi hapa, wanais wanausikia ujumbe huu asubuhi ya leo, ndio mia mbili ama mia tatu waliinua mikono yao, wao wanataka kuamini Bwana. Lo, hakika hiyo mbegu haijakufa Bwana wangewezaje kuinua wa mikono yao namna hiyo? Kuna kitu fulani ee Mungu, ni ule utu wa kale, ni yale, ni yule mke wa Ayubu akisimama pale akisema lo light Bwana, hebu huyo Ayubu huyo mwamini aingia asubuhi ya leo, afe kabisa na azikwe hapa katika ubatizo huu wa maji, yale matone ya umande yanayotoka mbinguni, neno la Mungu linalosema litasafisha kila dhambi na kuiondolea mbali Unabatizwa katika jina la Yesu Kristo kwa ajili gani? Ondoleo la dhambi zako, dhambi uondolewa katika jina la Yesu Kristo. Naomba basi, Baba, naomba iwapo wao ni wagonjwa na waondoke wakiwa na afya. Naomba iwapo wao ni viwete na watembele chini ya nguvu za Roho Mtakatifu. Kama wao wamekuwa wenye dhambi, naomba waondoke wakiwa wamesafishwa na ni wasafi, na ile mitambo ya kuingia zile nguvu za utendaji zitokazo juu, Roho Mtakatifu, na zije na kuwanyakuwa Bwana. Ui, uiwishe miili yao ipatikanayo na mauti, ndipo tutakaposikia lugha mpya halisi, nguvu za Mungu, upendo usioelezeka, neema ifa hayo, na neema iliyo hai, na Kristo aliyefufuka mwili, bibi harusi akimwakilisha yeye duniani. Baba, wao ni wako, waliinua mikono yao, nimeliubiri neno sasa. Baba, wapokee naomba, katika jina la Yesu Kristo naomba hayo. Amina. Mnampenda Je, Yesu wa ajabu? Amina. Mmeridhika ya kwamba ninyi ni sehemu ya kufufuka huko kwa Pasaka, ya kwamba mlifufuliwa pamoja naye? Inua mkono wako, wewe ni sehemu yake Watoto wangu wadogo, kama vile Paulo angalisema, sikujaribu kumuiga, bali ule upendo na wapenda mimi, ushika njia na chochote kile, ili kufika hapa nipate kuzungumza nanyi natoka jangwani kuvuka barafu inayochukuliwa na upepo na kadhalika, kufika hapa tu. Tunaruka kwa ndege nanyi mnaendesha magari kutoka kote nchini, tupate kukusanyika pamoja. Tunapendana, sisi ni sehemu ya mmoja kwa mwingine. Msimruhusu shetani awaambie jambo lingine. Tukiwa sehemu ya mmoja kwa mwingine, sisi ni sehemu yake, nasi ni raia pamoja wa ule ufalme, tukizifurahia baraka hizi pamoja za kufufuka na sasa Mnaona? Sasa tayari mmefufuliwa. Mungu alipomwinua yeye, alikuinua mwana, sasa hivi yu juu yako, na sasa unakuwa kufikia maisha makamilifu kama kama alivyokuwa yeye, upate kufufuliwa kabisa katika siku hiyo ya mwisho, una uwezekano wako ulionao sasa. Unajua kwa nini? Nafsi yako ilibadilishwa, sivyo? Mwili wako ulitiishwa kwake, sivyo? ukatiishwa kwa, Uka, kwa kitu gani, kitu gani? Kanisa fulani, neno ambalo ni uzima, ndipo sa, sa umefufuliwa katika wafu. Ni Pasaka kwangu mimi pamoja na Yesu, ni Pasaka kwako wewe pamoja na Yesu, na ni Pasaka kwako kwangu pamoja na Yesu. Sisi sote ama Yesu, wewe na mimi, sote tumefufuliwa pamoja Nasi tutafufuka katika siku ya mwisho, hata ingawa roho zetu zitaiacha miili yetu, hata ingawa miili itaingia kutu na huenda ikaingia mavumbini na ichomwe moto na iwe kwenye kilindi cha bahari. Biblia ilisema malaika alimwaga yake baharini, na kila kitu kilichokufa kikafufuka. Hakuna kitu kinachoweza kutuficha wala kututenga na Mungu huyo tunayempenda vizuri sana, ambaye ametufufua sisi pamoja. Mungu awabariki. Nimewaweka hapa muda mrefu. Kama hao watu wangali kwenye simu hiyo, wao bila shaka kwa senti hamsini kwa dakika moja wamelipa kweli kweli asubuhi ya leo, bali nisingeweza kabisa kumalizia kwenye saa hiyo, ili ni lazimu tu kuendelea. Sasa Bwana akipenda nitarudi usiku wa leo kuzungumza nanyi tena, na kama siwezi, na halafu ninyi nyote mnajua nadhani na hatuko kwenye amala hatu, hatuwasiliani kwa simu tena hatuwasiliani kwa simu tena, mnajua mahali ninakokwenda, nina sivyo? Afrika nimepiga simu kwa muda mrefu, kwa miaka mingi nimejaribu kurudi. Sasa onoroa Bwana ameitengeneza, ame njia. Walisema wakati maskini wananchi hao waliposikia jambo hilo, ya kwamba sikuja wakati wa mwisho nilipokuwa kule, wao walilala sakafuni mchana na usiku na kuomboleza na kulia na na kusema, Bwana tumefanya nini? Maelfu yao watu hao hata hawaamini wana nafsi mnaona, na walilia wakaomboleza na wakalia, msitume neno mapema tafadhali, msitume mnaona. Kama ikitokea kwamba hiyo visa ipitie kule na kuingia miongoni mwa wahudumu wao, wangenikatalia papo hapo. Sina budi kwenda kama mwindaji, ninakwenda kwa yule malkia aliyeleta mabehewa kumi na saba ya magari moshi, wakashuka wakaja kwenye mkutano. Nitapanda niende kule na kuwinda katika nchi yake basi, nikiingia kule pasi ba, yangu na kila kitu vinaonyesha mwindaji, si ibada ya dini. Halafu kutakuweko na ndugu mmoja atakayekuja kunilaki aseme, mbona usifanye mkutano mdogo kwa ajili yetu, viwanja vya mpira tayari vimekodiwa. Wawata hawajui jambo hilo, mnaona. Lo, utukufu! Ombeni ya kwamba mapenzi ya Mungu hayatazuiwa ya kwamba nafsi yangu ambayo imeililia Afrika tangu nilipoondoka, naomba i, niweze kurudi tena, ndipo niwaletee ujumbe wa mkutano mkubwa sana. Labda sitawaona tena tangu leo hata nitakaporudi. Tunaelekea katika siku chache tu sasa, Mei kumi. Mtaniombea, kumbukeni, ujui shida ni nini mpaka ufike kule, wachawi kila upande na pepo na us, usifikiri wao hawajui la kufanya. Mnaona, basi afadhali ujue unalozungumzia unaposimama mbele yao bali namjua yeye aliye niliyemwamini, nami nasadiki ya kwamba aweza kukilinda kile ki, nilichokiweka amana kwake kwake hata siku ile. Sasa kuna leso zilizo hapa. Mungu mpenzi, kwa kuwa ujumbe huu asubuhi ya leo wa ufufuo, nami nikisimama hapa Bwana, nakuthibitisha kwa neno ya kwamba nguvu hizo za kuuisha zimo katika mtoto anayeamini. Kwa hiyo mara nilipoamini katika imani ya kwamba nguvu hizo za kuuisha zimebadilisha maisha yangu na watu hawa wanaamini Bwana na jambo hilo lilibadilisha maisha yao. Nasi tunaombeana, ninaweka mikono yangu juu ya leso hizi, ili kwamba, naomba Mungu yeye aliyemuuisha Yesu Kristo na kumfufua katika wafu, na Roho huyo aliyemfufua katika wafu awe anaishi ndani ya mwili wetu, yule roho aliyekuwa katika mwili wa Elisha ambaye baada ya kufa na hamna kitu ila mifupa, alikuwa na nguvu za kuuwisha ndani yake. mikono ya wale mitume ilikuwa na nguvu za kuuisha ndani yao, nia ya za wale mitume, macho ya wale mitume, ndi ndimi za wale waamini wa, vyote vilikuwa na nguvu za kuuisha sasa. Naomba nguvu hizo za kuuisha, ninapoliweka neno hili juu yao na mikono yangu kuwakilisha mwe, mwenye kumiliki kwa neema ya nguvu hizo za kuuisha, na ziuishe kila mmoja wa miili hii migonjwa na ipate afya tena, Mungu, katika jina la Yesu Kristo na isiwe tu kwa leso hizi bali kwa hao watu huko nje kwenye wasikilizaji, kila mmoja anayeugua, watoto wao wadogo, watu wazima, hata wawe nini, hizo nguvu za kuuisha, na ziwauishe sasa hivi katika jina la Yesu, amina. Sasa ni wangapi walio na nguvu za kuuisha? Sasa wekeaneni mikono ninyi kwa ninyi, iwapo hizo nguvu za kuuisha zimo ndani yenu. Sasa kuna kitu kimoja tu cha kuzu zizuia kuzipinga nacho ni kutokuamini kwako. Mwanamke mmoja aligusa vazi lake akaponywa. Askari wa Kirume alimtemea mate usoni mwake akaenda kuzimuni. Mnaona? Kwa hiyo ilibidi ita, inategemea mali ulipo. Unaamini jambo hilo? Mnaliamini jambo hilo? Sasa nataka mwinamishe vichwa vyenu, mwombeane Ombeni tu mara moja, semeni tu Bwana mtu huyu mnaona, ombeaneni tu. Mungu mpendwa, tunafanya jambo hili katika jina la Yesu Kristo, jina pekee walilopewa wanadamu ambalo kwalo tungeweza kuokolewa ama kuponywa. Watu hawa ambao ni raia wa wenzangu wa ufalme wenye kumiliki nguvu za kuuisha, liuishe kwao Bwana sasa hivi. Naomba Roho aende kutoka tai hadi tai, kutoka kwenye neno hadi neno, mpaka utimilifu wa Yesu Kristo udhihirishwe katika kila mmoja wa hiyo miili, kwa ajili ya haja za kimwili za roho za kiroho, ama haja zozote walizo nazo, tunapowekeana mikono katika jina la Yesu Kristo.